สายแพทช์ไฟเบอร์ออปติก CommScope OM4 LC-LC Duplex, 50/125μm มัลติโหมด, สีฟ้า, แจ็คเก็ต LSZH, 1.8 มม.
รายละเอียดสินค้า:
| ชื่อแบรนด์: | Commscope |
| หมายเลขรุ่น: | CEP-LCLC-L40B002M |
| เอกสาร: | CEP-LCLC-L40B.pdf |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
|---|---|
| ราคา: | Negotiate |
| รายละเอียดการบรรจุ: | กล่อง |
| เวลาการส่งมอบ: | ขึ้นอยู่กับสินค้าคงคลัง |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| สามารถในการผลิต: | จัดหาโดย Project/Batch |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| อินเทอร์เฟซขั้วต่อ A: | LC/UPC | ลักษณะอินเทอร์เฟซตัวเชื่อมต่อ A: | ดูเพล็กซ์ x |
|---|---|---|---|
| ขั้วต่อ, ขั้วต่อ B: | LC/UPC | ลักษณะอินเทอร์เฟซ ขั้วต่อ B: | ดูเพล็กซ์ x |
| ฝักสี: | อควา กรีน | จำนวนคอร์ทั้งหมด: | 2 |
| เน้น: | สายแพทช์คอร์ดไฟเบอร์ออปติก CommScope OM4,สายไฟเบอร์มัลติโหมดดูเพล็กซ์ LC-LC,สายไฟเบอร์ออปติก 50/125μm LSZH |
||
รายละเอียดสินค้า
CommScope OM4 LC-LC Duplex Fiber Optic Patch Cord, 50/125μm Multimode, Aqua, LSZH Jacket, 1.8 มิลลิเมตร
โซลูชั่นไฟเบอร์มัลติโมดที่มีประสิทธิภาพสูง
สายพับไฟเบอร์ออปติกแบบสองแบบ OM4 LC-LC ของ CommScope ส่งผลงานได้ดีสําหรับศูนย์ข้อมูลความเร็วสูงและเครือข่ายธุรกิจสายพับพับไฟเบอร์ออปติกแบบมัลติโมดพรีเมียมนี้ มีความเชื่อมต่อที่ขาดทุนน้อย และความทนทานในการบิดที่เหนือกว่า เพื่อให้การส่งสัญญาณที่น่าเชื่อถือได้ในสภาพแวดล้อมที่ต้องการ.
ข้อดีสําคัญ
- ปรับปรุงให้เหมาะกับ 40G และ 100G Ethernet
- เครื่องเชื่อม LC duplex ที่สามารถเปลี่ยนสนามได้ เพื่อการจัดการขั้วได้ง่าย
- เสื้อแฮโลเจนลดควัน (LSZH) สําหรับความปลอดภัยเพิ่ม
- โรงงานเสร็จและทดสอบ 100% สําหรับการรับประกันผลงาน
- เทคโนโลยี ไฟเบอร์ ที่ทน การ บิด ทํา ให้ การ เสื่อมสลาย สัญญาณ ลด เป็น น้อย
ภาพรวมสินค้า
สายพัดปลาสกอปต์แบบคอมมสโกป OM4 LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์แบบคอมมสโกป LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์แบบคอมมสโกป OM4 LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์แบบคอมมสโกป LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์แบบคอมมสโกป OM4 LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์แบบคอมมสโกป LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์แบบคอมมสโกป OM4 LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์แบบคอมมสโกป LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์แบบคอมมสโกป LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์ LC-LC เป็นสายพัดปลาสกอปต์ออกแบบมาเพื่อรองรับการใช้งานความกว้างข่ายสูงในศูนย์ข้อมูลที่ทันสมัยและเครือข่ายธุรกิจสายพับไฟเบอร์ LC-LC มัลติโมดนี้ใช้ไฟเบอร์ 50/125μm ทนต่อการบิดที่เกินมาตรฐานของอุตสาหกรรมสําหรับผลงานและความน่าเชื่อถือ
ลักษณะสําคัญ
- เครื่องเชื่อม LC/UPC ดับเพล็กซ์ในทั้งสองปลาย
- ชุดสีเขียว Aqua เพื่อการระบุ OM4 ได้ง่าย
- 1เสื้อสาย LSZH กว้าง.8mm
- มีความยาวจาก 1 ถึง 30 เมตร
- การออกแบบ Zipcord เพื่อการแยกแยกและการจัดการที่ง่าย
- สอดคล้องกับมาตรฐาน TIA/EIA-568-C.3 และ ISO/IEC 11801
เทคโนโลยีและมาตรฐาน
สายพับไฟเบอร์ออปติกมัลติโมดนี้รวมเทคโนโลยีไฟเบอร์ออปติกที่ทันสมัยที่ตอบสนองมาตรฐานสากลที่เข้มงวด สินค้าให้ตรงกับ TIA / EIA-568-C3 และมาตรฐาน ISO/IEC 11801, รับประกันความสามารถในการทํางานร่วมกันกับพื้นฐานเครือข่ายที่มีอยู่ สายพับไฟเบอร์ LC-LC ของ OM4 มีความสามารถในการขยายความกว้างแบนด์วิทที่สนับสนุนความต้องการในการส่งข้อมูลความเร็วสูง
หลักการทํางาน
สายพับไฟเบอร์ออปติกส่งข้อมูลโดยใช้แรงกระแทกแสงผ่านเส้นใยแก้วหรือพลาสติก สายพับไฟเบอร์ LC-LC มัลติโมดใช้เส้นทางแสงหลายแบบ (โมด) เพื่อขนข้อมูลทําให้มันเหมาะสําหรับการใช้งานในระยะทางสั้นและกลางเครื่องเชื่อม LC ให้ความถูกต้องในการจัดสรรของแกนไฟเบอร์, ลดการสูญเสียการใส่และการสะท้อนกลับเพื่อความสมบูรณ์แบบของสัญญาณที่ดีที่สุด
การใช้งาน
- อินเตอร์คอนเนคต์และครอสคอนเนคต์ของศูนย์ข้อมูล
- เซอร์เวอร์จะเปลี่ยนการเชื่อมต่อ
- เครือข่ายพื้นที่เก็บข้อมูล (SAN)
- โครงสร้างโทรคมนาคม
- การเชื่อมต่อรั้วเครือข่ายองค์กร
- สิ่งแวดล้อมคอมพิวเตอร์ที่มีประสิทธิภาพสูง
รายละเอียดเทคนิค
| ปริมาตร | รายละเอียด |
|---|---|
| รหัสสินค้า | CEP1CLC140B |
| ประเภทเส้นใย | OM4 มัลติโมด 50/125μm |
| เครื่องเชื่อม | LC/UPC เป็น LC/UPC Duplex |
| เสื้อสาย | LSZH กว้าง 1.8mm |
| การอ่อนแอ | ≤3.0 dB/km @ 850nm ≤1.0 dB/km @ 1300nm |
| อุณหภูมิการทํางาน | -10°C ถึง +60°C |
| ผลการบิด | วงกลม 15 มม: ≤0.10dB @850nm 7แพร่รัศมี 0,5 มิลลิเมตร: ≤0.20dB @ 850nm |
| ความสอดคล้อง | ประเทศจีน RoHS, ISO 9001:2015, RoHS |
คู่มือการเลือก
| เลขรุ่น | ความยาว | สี | การใช้งาน |
|---|---|---|---|
| CEP1CLC140B003M | 3 เมตร | สีเขียว | การเชื่อมต่อ Rack |
| CEP1CLC140B005M | 5 เมตร | สีเขียว | การเชื่อมต่อข้าม |
| CEP1CLC140B010M | 10 เมตร | สีเขียว | ระยะทางศูนย์ข้อมูล |
| CEP1CLC140B020M | 20 เมตร | สีเขียว | ช่วงเวลาที่ยาวกว่า |
ข้อดีต่อการแข่งขัน
- ความสามารถในการบิดสูงสุด:การ ออกแบบ สายใย ที่ มี ความ พัฒนาการ ช่วย ให้ สัญญาณ อยู่ อย่าง เสมอ แม้ ใน สถานการณ์ ที่ มี การ หัน ที่ แข็ง
- เครื่องเชื่อมที่สามารถเปลี่ยนสนามได้:การพลิกขั้วแบบง่าย โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษ
- ความปลอดภัยเพิ่มขึ้นเสื้อ LSZH ลดการปล่อยสารพิษในกรณีเกิดไฟ
- การประกันคุณภาพ:การทดสอบโรงงาน 100% ด้วยผลการทดสอบส่วนตัว
- การออกแบบที่ป้องกันอนาคตรองรับเครือข่ายความเร็วสูงปัจจุบันและรุ่นต่อไป
บริการและการสนับสนุน
สายพับไฟเบอร์ออปติกทั้งหมดของ CommScope มีการสนับสนุนทางเทคนิคและบริการครบวงจรแต่ละสายพับพลาสเตอร์ไฟเบอร์ LC-LC มัลติโมด จะผ่านกระบวนการควบคุมคุณภาพอย่างเข้มงวด และถูกส่งพร้อมกับผลการทดสอบส่วนตัว.เครือข่ายการสนับสนุนระดับโลกของเรารับประกันความช่วยเหลือในทันเวลา สําหรับปัญหาด้านการติดตั้งและการบูรณาการ
คํา ถาม ที่ ถาม บ่อย
อัตราการส่งข้อมูลสูงสุดของสาย OM4 นี้คืออะไร?
สายพับไฟเบอร์ออปติกมัลติโมดนี้รองรับอัตราการส่งข้อมูลสูงถึง 100Gbps ในระยะทางสูงถึง 150 เมตร โดยใช้เครื่องรับและรับที่เหมาะสม ทําให้มันเหมาะสมสําหรับ 40G และ 100G แอพลิเคชั่นเอเธิร์นท์
ฉันเปลี่ยนขั้วของสาย LC ในสนามได้มั้ย
ใช่ เครื่องเชื่อม LC ดับเพล็กซ์ ได้ถูกออกแบบมาเพื่อการพลิกขั้วสนามได้ง่าย โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษ เพื่อให้ความยืดหยุ่นระหว่างการติดตั้งและบํารุงรักษา
คําว่า LSZH แจ็คเก็ต หมายถึงอะไร?
LSZH หมายถึง Low Smoke Zero Halogen ซึ่งแสดงให้เห็นว่าเสื้อสายไฟจะสร้างควันน้อยและไม่มีก๊าซแฮลโจเนนเมื่อถูกเผชิญกับไฟ
ผลการทดสอบจะรวมไปกับสายพัดพลาสเตอร์แต่ละสายไหม
ใช่ แต่ละสายพัดพลาสเตอร์ไฟเบอร์ LC-LC มัลติโมด ถูกทดสอบ 100% จากโรงงาน และข้อมูลการทดสอบการสูญเสียการใส่แต่ละตัวถูกนํามาพร้อมกับหน่วยที่บรรจุแต่ละตัว
ระยะโค้งขั้นต่ําสําหรับสายนี้คืออะไร?
สายเคเบิลรักษาผลงานที่ดีเยี่ยมด้วยรัศมีโค้งที่ต่ําเพียง 7.5 มม.
แนวทางการติดตั้งและการจัดการ
- ใช้การจัดการสายไฟฟ้าที่เหมาะสมเสมอเพื่อหลีกเลี่ยงการบิดที่คมต่ํากว่ารัศมีขั้นต่ํา
- เก็บหมวกฝุ่นบนเครื่องเชื่อม เมื่อไม่ใช้เพื่อป้องกันการติดเชื้อ
- หลีกเลี่ยงความเครียดเกินขั้นตอนระหว่างการติดตั้ง - พลังดึงสูงสุดไม่ควรเกิน 25 ปอนด์
- ให้แน่ใจว่าสายเชื่อมสะอาดก่อนการจับคู่ โดยใช้เครื่องมือทําความสะอาดไฟเบอร์ออปติกที่เหมาะสม
- เก็บไว้ในสภาพเย็นแห้ง ห่างจากแสงแดดตรง เมื่อไม่ใช้
- ตรวจสอบความสอดคล้องกับอุปกรณ์และเครื่องรับสัญญาณที่มีอยู่ก่อนการใช้งาน
ต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์นี้








