NVIDIA Quantum MQM8700-HS2R สวิตช์ InfiniBand 200G | สวิตช์จัดการ 40 พอร์ต 16Tb/s พร้อมการระบายอากาศแบบ C2P
รายละเอียดสินค้า:
| ชื่อแบรนด์: | Mellanox |
| หมายเลขรุ่น: | MQM8700-HS2R (920-9B110-00RH-0M0) |
| เอกสาร: | MQM8700 series.pdf |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
|---|---|
| ราคา: | Negotiate |
| รายละเอียดการบรรจุ: | กล่องด้านนอก |
| เวลาการส่งมอบ: | ขึ้นอยู่กับสินค้าคงคลัง |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| สามารถในการผลิต: | จัดหาโดย Project/Batch |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| หมายเลขรุ่น: | MQM8700-HS2R | อัตราการส่งผ่าน: | 10/100/1000Mbps |
|---|---|---|---|
| พอร์ต: | ≧ 48 | การทำงาน: | LACP, ซ้อนกัน, รองรับ VLAN |
| เทคโนโลยี: | Infiniband | สลับ radix: | 40 พอร์ตที่ไม่ปิดกั้น |
| เน้น: | NVIDIA Quantum InfiniBand สวิตช์ 200G,สวิตช์เครือข่ายจัดการ 40 พอร์ต 16Tb/s,สวิตช์ InfiniBand Mellanox การระบายอากาศแบบ C2P |
||
รายละเอียดสินค้า
เครื่องปรับเปลี่ยนแบบคงที่ที่มีประสิทธิภาพสูง ส่ง 40 ท่าทางของ 200Gb/s (หรือ 80 ท่าทางของ 100Gb/s) ด้วยความเร็ว 16 Tb/s ที่ไม่ลดความเร็ว การเร่งคอมพิวเตอร์ในเครือข่ายและความช้าต่ําสุด ✅ สร้างมาเพื่อ HPCคลัสเตอร์ AI และศูนย์ข้อมูลขนาดใหญ่
NVIDIA Quantum QM8700 series (รวม MQM8700-HS2R) เป็นสวิตช์สมาร์ท 200G InfiniBand ระดับชั้นใหม่ ที่ออกแบบมาเพื่อกําจัดข้อขัดแย้งในด้าน AI, คอมพิวเตอร์ความสามารถสูงและสภาพแวดล้อมในการเก็บข้อมูลในเมฆด้วยพอร์ต 200Gb / s สูงสุดถึงสี่สิบในรูปแบบ 1U รูปแบบคอมแพคต สวิตช์ให้ 16 Tb / s ผ่านรวมกับการตัดผ่านความช้าต่ํากว่า 130 นาโนวินาทีสร้างขึ้นบนสถาปัตยกรรม InfiniBand ที่สามารถปรับขนาดได้ของ NVIDIA, MQM8700-HS2R มีโปรเซสเซอร์ x86 ดับเบอร์, Subnet Manager (สูงสุด 2,000 หน่วย) และรองรับเทคโนโลยี NVIDIA SHARPTMการเร่งขัดการดําเนินงานร่วมกันโดยการลดความสื่อสารจากเซอร์เวอร์ไปยังเนื้อหาเครือข่าย.
การออกแบบเพื่อความยืดหยุ่นสูงสุด การพัฒนาพอร์ต QSFP56 แต่ละ 200Gb/s สามารถแบ่งออกเป็นสองพอร์ต 100Gb/s ที่เป็นอิสระ ทําให้รังสรรค์เพิ่มเป็นสองเท่า สําหรับการจัดจําหน่ายที่หนาแน่นตัวแปร MQM8700‐HS2R (C2P airflow) เป็นสวิทช์ที่ควบคุมได้เต็มที่ใช้ MLNX‐OS®, เหมาะสําหรับบริษัทที่มองหาเครือข่ายที่มีประสิทธิภาพสูงที่มีการจัดการ out-of-the-box ที่ง่าย, CLI, WebUI, SNMP และ JSON API.
- 200Gb/s InfiniBand ต่อท่า✅ สายพาน QSFP56 สี่สิบสายที่รองรับ 200G หรือ 100G สปลิทโมด อาร์คิทคัตช์ที่ไม่กั้น
- การเร่งคอมพิวเตอร์ในเครือข่ายเทคโนโลยี NVIDIA SHARPTM ทําให้สามารถรวมข้อมูลในสวิตช์, ลดเวลาการสื่อสาร MPI, NCCL และ SHMEM เป็นจํานวนมาก
- ความสามารถ Radix & Split ที่สูง- เปลี่ยนโพร์ท 40x 200G เป็นโพร์ท 80x 100G สําหรับโทปโลยีความหนาแน่นสองแบบ โดยไม่ต้องใช้สวิตช์เพิ่มเติม
- การจัดการความจุกจุกระจกที่ทันสมัยการปรับเปลี่ยนเส้นทาง, การปรับเปลี่ยนเส้นทางสถิติ, และคุณภาพการบริการ (QoS) เพื่อกําจัดจุดร้อนและยกระดับความกว้างแบนด์วิทของผ้าให้มากที่สุด
- ผู้จัดการย่อยเครือข่ายบูรณาการ✓ SM ในเครื่องรองรับถึง 2,000 หน่วยสําหรับการนํา cluster ขึ้นอย่างรวดเร็ว; บริหารโดยครบถ้วนผ่าน MLNX-OS
- ขนาดของอุปกรณ์ประกอบการ1+1 พลังงานที่เหลือใช้ 80 พลัส ทองรับรอง สอดคล้องกับ ENERGY STAR พร้อมการปรับปรุงพลังงานในการใช้งานท่าเรือบางส่วน
- การจัดการที่ครบวงจรCLI, WebUI, SNMP, JSON, บวก UFMTM ทางเลือกสําหรับการออร์เคสเตรชั่นผ้าที่ก้าวหน้าภายนอก (MQM8790 ตัวแปร)
- ปรับปรุงให้เข้ากันได้การทํางานร่วมกันได้อย่างต่อเนื่องกับ InfiniBand รุ่นก่อนหน้านี้ (EDR, FDR)
ไม่เหมือนกับสวิตช์ทั่วไปที่ส่งแพ็คเก็ตไปข้างหน้าเท่านั้น สวิตช์ NVIDIA Quantum ใส่เครื่องยนต์โปรโตคอลการรวมและการลดระดับชั้นสูง (SHARP) ที่สามารถปรับขนาดได้โดยตรงในซิลิคอนข้อมูลที่ผ่านสวิตช์สามารถถูกประมวลผล, ลดลง, หรือถ่ายทอด ̇ โดยไม่ต้องเดินทางหลายครั้งไปกลับสู่จุดสิ้นของเซอร์เวอร์.ซึ่งมีความสําคัญสําหรับกรอบการเรียนรู้ลึก (TensorFlow), PyTorch ผ่าน NCCL) และ MPI-based HPC simulations ผลลัพธ์คือการเพิ่มประสิทธิภาพสูงถึง 10 เท่าสําหรับภาระงานที่ใช้สื่อสารมากและลดค่าใช้จ่าย CPUปลดปล่อยทรัพยากรคอมพิวเตอร์สําหรับการประมวลผลการใช้งานจริง.
MQM8700-HS2R ยังรองรับอัลจอริทึมการปรับเปลี่ยนเส้นทางและการควบคุมความหนาแน่นที่สมดุลการจราจรผ่านเส้นทางหลายเส้นทางโดยอัตโนมัติส่งผลิตความเร็วใกล้สาย แม้แต่ภายใต้ความขัดแย้งสูง.
- AI & Machine Learning คลัสเตอร์✓ ระบบขนาดใหญ่ที่ใช้ GPU (NVIDIA DGX, HGX) ที่ต้องการการเชื่อมต่อระหว่าง 200G กับ SHARP สําหรับการเร่ง NCCL
- คอมพิวเตอร์ประสิทธิภาพสูง (HPC)✓ ห้องปฏิบัติการวิจัย, ห้องปฏิบัติการแห่งชาติ และมหาวิทยาลัยที่ดําเนินงานภาระงาน MPI, การจําลองสภาพอากาศ และการคิดเลขไดนามิกของสารเหลว
- ศูนย์ข้อมูลไฮเปอร์สเกลและคลาวด์✅ Fat-tree, DragonFly + และทอปโลยี torus หลายมิติสําหรับผ้าที่สามารถปรับขนาดได้และมีความกว้างขวางแบนด์บีเซคชั่นสูง
- บริการธุรกิจและการเงิน✅ พลตฟอร์มการเทรดความช้าต่ํามาก และการเร่งฐานข้อมูลที่ต้องการผลงานเครือข่ายที่สามารถคาดการณ์ได้
- ข้างบนของเรค (ToR) และปลายแถว✓ ความหนาแน่นสอง 100Gb / s ต่อการเชื่อมต่อเซอร์เวอร์โดยใช้ความสามารถแบ่งพอร์ต
ซีรีย์ QM8700 ใช้งานได้อย่างต่อเนื่องกับ NVIDIA ConnectX‐6, ConnectX‐7, และ BlueField DPU adapters รองรับทั้ง InfiniBand และผ้าผสมมันเป็นความสอดคล้องกับความเร็ว InfiniBand ก่อนหน้านี้ (EDR 100Gb / s, FDR 56Gb/s) สามารถใช้งานร่วมกันได้อย่างเต็มที่กับสวิตช์เนื้อผ้า NVIDIA Quantum ที่มีอยู่ และบริหารผ่าน Unified Fabric Manager (UFM) สําหรับการวัดทางไกลและการติดตามแบบคาดการณ์การสนับสนุนระบบปฏิบัติการรวมถึงการจําหน่าย Linux หลัก (RHEL), Ubuntu, Rocky Linux) และเซอร์เวอร์ GPU ที่ได้รับการรับรองจาก NVIDIA
| ปริมาตร | รายละเอียด |
|---|---|
| เลขรุ่น | MQM8700-HS2R |
| สนามบินและความเร็ว | 40 ท่าเรือ QSFP56; สูงสุด 200Gb / s ต่อท่าเรือ; รองรับการแบ่งออกเป็น 80 ท่าเรือ 100Gb / s |
| อัตราการผลิตรวม | 16 Tb/s ไม่ปิด |
| การสลับความช้า | < 130 ns (ตัดผ่าน) |
| การบริหาร | จัดการครบถ้วน, ใน x86 CPU ดับเบอร์ (Broadwell ComEx D-1508 2.2GHz), ความจําระบบ 8GB; MLNX-OS, CLI, WebUI, SNMP, JSON, Subnet Manager รวม |
| พลังงาน | 1+1 อะไหล่ hot-swappable, 100‐127VAC / 200‐240VAC, 80 Plus ทองคํา, ENERGY STAR |
| การไหลของอากาศ | C2P (power-to-port) MQM8700-HS2R ความลึกมาตรฐาน |
| ขนาด (HxWxD) | 1.7 x 17 x 23.2 นิ้ว (43.6 x 433.2 x 590.6 มิลลิเมตร) 1U |
| น้ําหนัก | กับ 2 PSU: 12.48 kg / 27.5 lbs |
| อุณหภูมิการทํางาน | 0°C ถึง 40°C |
| การรับรอง | สินค้าที่เข้าถึงระบบการค้า |
| การรับประกัน | การรับประกันฮาร์ดแวร์จํากัด 1 ปี (มีตัวเลือกต่ออายุ) |
| เลขของชิ้นที่สั่งได้ (OPN) | คําอธิบาย | การไหลของอากาศ | การบริหาร |
|---|---|---|---|
| MQM8700-HS2R | NVIDIA Quantum 200Gb/s InfiniBand switch, 40 QSFP56, แอคสองตัว, x86 ดับเบอร์, ความลึกมาตรฐาน, การไหลอากาศ C2P, ชุดรถไฟ | C2P (Power to Port) | การจัดการ (MLNX-OS) |
| MQM8700-HS2F | เช่นเดียวกับด้านบน แต่การไหลของอากาศ P2C (Port-to-Power) | P2C | จัดการ |
| MQM8790-HS2F | พันธมิตรที่ไม่ถูกบริหาร การไหลอากาศ P2C เหมาะสําหรับการจัดการภายนอก UFM | P2C | การบริหารภายนอก (UFM พร้อม) |
| MQM8790-HS2R | ไม่ควบคุม การไหลของอากาศ C2P | C2P | การบริหารภายนอก |
หมายเหตุ: สําหรับการจัดจําหน่าย 100G ความหนาแน่นสูง โดยใช้สายไฟแบ่งแยก ทั้ง SKU ที่บริหารและไม่บริหาร ให้ความยืดหยุ่นด้านพอร์ตเท่ากันเลือก MQM8700-HS2R สําหรับการจัดการซับเน็ตที่บูรณาการและการเข้าถึงระบบปฏิบัติการเต็มแบบ ด้วยการตั้งค่าการไหลอากาศ C2P.
- ROI ที่สูงกว่า- ลดค่าใช้จ่ายทุนด้วยความหนาแน่นสองครั้ง ความจุของท่าทาง 100G และจํานวนสวิตช์ที่ต่ํากว่าสําหรับผ้าขนาดใหญ่
- ประหยัดพลังงานการปรับขนาดพลังงานแบบไดนามิก โดยใช้ค่าการใช้งานท่าเรือ ลดต้นทุนการดําเนินงาน
- การเร่ง SHARPTMการสื่อสารรวมที่เร็วขึ้นถึง 10 เท่า โดยไม่ต้องใช้จักรยาน CPU เจ้าของ
- การจัดการที่ง่าย✅ On‐board Subnet Manager ยกเลิกความต้องการของเซอร์เวอร์ SM ของภายนอกสําหรับคลาสเตอร์สูงสุด 2,000 node
- โตปโลยีที่สามารถปรับขนาดได้การสนับสนุนพื้นบ้านสําหรับ Fat Tree, DragonFly + และ Torus เพื่อการเติบโตของศูนย์ข้อมูลที่มั่นคงต่ออนาคต
- ระบบนิเวศที่พิสูจน์มีการสนับสนุนจาก NVIDIA รวมซอฟต์แวร์ และการสนับสนุนจากพันธมิตร 24/7
Starsurge Group บริการบริการรอบชีวิตแบบ end-to-end สําหรับสวิตช์ NVIDIA Quantum รวมถึงการให้คําปรึกษาด้านสถาปัตยกรรมก่อนการขาย, การทดสอบหลักฐานของแนวคิด, และโลจิสติกส์ทั่วโลกทีมงานเทคนิคที่มีประสบการณ์ของเรา ให้บริการในการแก้ไขปัญหาที่ไกล, การปรับปรุงฟอร์มแวร์และการประสานงาน RMA ตัวเลือกการขยายการรับประกันและการสนับสนุนความสําคัญ 24x7 มีให้เลือกตามคําขอ การสนับสนุนหลายภาษาสําหรับ EMEA, อเมริกาและภูมิภาค APAC รับประกันการตอบสนองอย่างรวดเร็วสําหรับการจัดจําหน่ายภารกิจสําคัญ.
- ให้แน่ใจว่าอุณหภูมิการทํางานของบริเวณภายในคงอยู่ในระยะระหว่าง 0 °C และ 40 °C; ให้มีการระบายอากาศที่เหมาะสม
- ใช้สายไฟฟ้า QSFP56 หรือสายไฟฟ้า DAC ที่มีคุณสมบัติเท่านั้น ที่อยู่ในคู่มือความสอดคล้องของ NVIDIA
- ทิศทางการไหลของอากาศ: MQM8700-HS2R ใช้ C2P (power-to-port)
- จําหน่ายพลังงานต้องเชื่อมต่อกับความดัน AC ที่เหมาะสม (100-240VAC) ด้วยการติดดิน
- อัพเดทฟอร์มแวร์: ตลอดเวลาทําการตั้งค่าสํารอง ก่อนการอัพเกรดผ่าน MLNX‐OS
- น้ําหนัก ~ 12.5kg กับ 2 PSU using ใช้การยกเครื่องจักรกลที่เหมาะสมสําหรับการติดตั้ง rack
บริษัท ฮ่องกง สตาร์สอร์จ กรุ๊ป จํากัด (Hong Kong Starsurge Group Co., Limited) เป็นผู้ให้บริการด้านเทคโนโลยีด้านเครื่องมือเครือข่าย, บริการไอที และการบูรณาการระบบบริษัทให้บริการลูกค้าทั่วโลกด้วยผลิตภัณฑ์รวมถึงสวิทช์เครือข่าย, NICs, จุดการเข้าถึงไร้สาย, เครื่องควบคุม, โครงการสายและอุปกรณ์พื้นฐานการผลิตการศึกษา การเงิน และธุรกิจ
ด้วยแนวทางลูกค้าเป็นอันดับแรก Starsurge เน้นคุณภาพที่น่าเชื่อถือ การบริการที่ตอบสนอง และการแก้ไขที่เหมาะสมการพัฒนาโปรแกรมตามสั่ง, และการสนับสนุนหลายภาษา ช่วยให้ลูกค้าสร้างระบบอินทรีย์เครือข่ายที่มีประสิทธิภาพ สามารถปรับขนาดได้ และมีความน่าเชื่อถือได้
| ส่วนประกอบ | รูปแบบ / ประเภทที่รองรับ |
|---|---|
| เครื่องปรับ | NVIDIA ConnectX‐6, ConnectX‐7, BlueField‐2 / BlueField‐3 InfiniBand |
| สายเคเบิลและออปติก | QSFP56 DAC ( passive ถึง 3m, active ถึง 5m), AOC, เครื่องรับสัญญาณแสง (SR4, LR4) |
| ระบบปฏิบัติการ | ลินูคัส (RHEL 8/9, Ubuntu 20.04/22.04, โรคกี้ ลินูคัส), Windows Server กับ InfiniBand สเตค |
| แพลตฟอร์มการจัดการ | MLNX-OS, NVIDIA UFM, Prometheus/Grafana ผ่านผู้ส่ง SNMP |
| การสนับสนุนโทปโลยี | ต้นไม้อ้วน ดรากอนฟไล + 2D / 3D โทรัส สลิมฟไล |
- ยืนยันทิศทางการไหลของอากาศ: MQM8700-HS2R ใช้ C2P (power-to-port)
- ตรวจสอบความเร็วพอร์ตที่ต้องการ (200G native หรือ 100G breakout) และประเภทการประกอบสายเคเบิล
- ตรวจสอบการเข้าพลังงาน: แอคสองแบบที่เหลือใช้กับเครื่องเชื่อม C13/C14
- ให้ความลึกของเรครองรับ 23.2 นิ้ว (ความลึกมาตรฐาน)
- แผนสําหรับ Subnet Manager: SM ในเครื่องครอบคลุมได้ถึง 2000 ค้อน; คลับสเตอร์ขนาดใหญ่อาจต้องการตัวอย่าง SM เพิ่มเติม
- ยืนยันความต้องการใบอนุญาตโปรแกรมสําหรับคุณสมบัติที่ระดับสูง (UFM optional)
- NVIDIA Quantum QM9700 ซีรีส์ (NDR 400G InfiniBand)
- การ์ด NVIDIA ConnectX‐6 VPI Adapter (100Gb/s Dual‐port)
- NVIDIA BlueField-3 DPU สําหรับการเร่งพื้นฐาน
- Starsurge Custom Rack Integration Kits & QSFP56 Cables ( passive/active) คู่มือการบูรณาการราคากันเองและสายไฟ QSFP56 ( passive/active)
- NVIDIA UFM Telemetry Platform สําหรับการจัดการผ้าขนาดใหญ่







