สวิตช์ InfiniBand NVIDIA Quantum MQM8790-HS2F 200G แบบไม่จัดการ 40 พอร์ต 16Tb/s P2C Airflow พร้อมรองรับ UFM
รายละเอียดสินค้า:
| ชื่อแบรนด์: | Mellanox |
| หมายเลขรุ่น: | MQM8790-HS2F (920-9B110-00FH-0D0) |
| เอกสาร: | MQM8700 series.pdf |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
|---|---|
| ราคา: | Negotiate |
| รายละเอียดการบรรจุ: | กล่องด้านนอก |
| เวลาการส่งมอบ: | ขึ้นอยู่กับสินค้าคงคลัง |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| สามารถในการผลิต: | จัดหาโดย Project/Batch |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| แบบอย่าง: | MQM8790-HS2F (920-9B110-00FH-0D0) | แอปพลิเคชัน: | เซิร์ฟเวอร์ |
|---|---|---|---|
| เงื่อนไข: | ใหม่และเป็นต้นฉบับ | การเชื่อมต่ออัปลิงค์: | 200Gbps |
| อุณหภูมิในการทำงาน: | 0°C ถึง 40°C (32°F ถึง 104°F) | คำอธิบาย: | สวิตช์ Infiniband 40 กรัมพอร์ต 200 กรัมซัพพลายคู่ไฟฟ้า |
| เน้น: | สวิตช์ NVIDIA Quantum 200G InfiniBand,เครื่องสวิทช์ InfiniBand ที่ไม่จัดการ 40 ท่า,สวิตช์เครือข่าย 16Tb/s P2C airflow |
||
รายละเอียดสินค้า
เครื่องสวิทช์ที่ไม่ถูกบริหารแบบตั้งค่าที่มีประสิทธิภาพสูง ที่ให้บริการพอร์ต 40 พอร์ต ความเร็ว 200Gb/s (หรือพอร์ต 80 พอร์ต ความเร็ว 100Gb/s) ด้วยความเร็ว 16 Tb/s ที่ไม่ลดความเร็ว การเร่งคอมพิวเตอร์ในเครือข่ายและความช้าต่ําสุด ✅ สร้างมาเพื่อ HPC, คลัสเตอร์ AI และศูนย์ข้อมูลขนาดใหญ่ ออกแบบเพื่อการจัดการภายนอกผ่านแพลตฟอร์ม NVIDIA UFMTM
NVIDIA Quantum MQM8790-HS2F เป็นสวิตช์สมาร์ท 200G InfiniBand ที่ไม่ถูกจัดการที่ออกแบบมาสําหรับการจัดจําหน่ายศูนย์ข้อมูลขนาดใหญ่ที่ต้องการการจัดการเชื้อเพลิงกลางส่วนหนึ่งของซีรีส์ NVIDIA Quantum QM8700, สวิตช์นี้ให้บริการสี่สิบพอร์ต 200Gb / s ในตัวประกอบรูปแบบ 1U ที่คอมแพคตกับ 16 Tb / s อัตราการผ่านที่ไม่กักขัดและความช้าในการตัดที่ต่ํากว่า 130 nsMQM8790-HS2F ถูกปรับปรุงให้เหมาะกับการจัดการภายนอกผ่าน NVIDIA Unified Fabric Manager (UFMTM), ทําให้ผู้ประกอบการศูนย์ข้อมูลสามารถจัดหา, ติดตาม, แก้ไขปัญหา และบํารุงรักษาผ้าศูนย์ข้อมูลที่ทันสมัยได้อย่างมีประสิทธิภาพ
ท่าเรือ QSFP56 ทุกท่า 200Gb/s สามารถแยกออกเป็นสองท่าเรือ 100Gb/s ที่เป็นอิสระ โดยให้การเชื่อมต่อสูงสุด 80 ท่าเรือ 100Gb/s ครับMQM8790-HS2F มีอากาศไหล P2C (Port-to-Power), การจําหน่ายพลังงานแบบสองแบบ และการสนับสนุนเต็มที่สําหรับ NVIDIA SHARP TM การเร่งคอมพิวเตอร์ในเครือข่าย
- 200Gb/s InfiniBand ต่อท่า✅ สายพาน QSFP56 สี่สิบสายที่รองรับ 200G หรือ 100G สปลิทโมด อาร์คิทคัตช์ที่ไม่กั้น
- SKU ที่ไม่ถูกจัดการสําหรับการควบคุมภายนอก✅ ไม่มี Subnet Manager ในเครื่อง; ออกแบบมาเพื่อการจัดการกลางผ่าน NVIDIA UFMTM platform
- การเร่งคอมพิวเตอร์ในเครือข่ายเทคโนโลยี NVIDIA SHARPTM ทําให้สามารถรวมข้อมูลในสวิตช์, ลดเวลาการสื่อสาร MPI, NCCL และ SHMEM เป็นจํานวนมาก
- ความสามารถ Radix & Split ที่สูง- เปลี่ยนโพร์ท 40x 200G เป็นโพร์ท 80x 100G สําหรับโทปโลยีความหนาแน่นสองแบบ โดยไม่ต้องใช้สวิตช์เพิ่มเติม
- การจัดการความจุกจุกระจกที่ทันสมัยการปรับเปลี่ยนเส้นทาง, การปรับเปลี่ยนเส้นทางสถิติ, และคุณภาพการบริการ (QoS) เพื่อกําจัดจุดร้อนและยกระดับความกว้างแบนด์วิทของผ้าให้มากที่สุด
- ขนาดของอุปกรณ์ประกอบการ1+1 พลังงานที่เหลือใช้ 80 พลัส ทองรับรอง สอดคล้องกับ ENERGY STAR พร้อมการปรับปรุงพลังงานในการใช้งานท่าเรือบางส่วน
- UFM พร้อมการบูรณาการอย่างต่อเนื่องกับ NVIDIA Unified Fabric Manager สําหรับเทเลเมตรีที่ก้าวหน้า, การวิเคราะห์แบบคาดการณ์, และการออโต้ชั่นผ้า
- ปรับปรุงให้เข้ากันได้การทํางานร่วมกันได้อย่างต่อเนื่องกับ InfiniBand รุ่นก่อนหน้านี้ (EDR, FDR)
สวิตช์ควอนตัมของ NVIDIA ใส่เครื่องยนต์โปรโตคอลการรวมและการลดระดับระดับ (SHARP) ที่สามารถปรับขนาดได้โดยตรงในซิลิคอน. ข้อมูลที่ผ่านสวิตช์สามารถถูกประมวลผลหรือการออกอากาศโดยไม่ใช้การเดินทางหลายครั้งไปถึงจุดสิ้นของเซอร์เวอร์. นี้เร่งรวดเร็วอย่างมากการประกอบการรวมเช่น all-ลด, ปกป้อง, และการถ่ายทอด ซึ่งมีความสําคัญสําหรับกรอบการเรียนรู้ลึก (TensorFlow,PyTorch ผ่าน NCCL) และ MPI-based HPC simulationผลลัพธ์คือการเพิ่มประสิทธิภาพสูงถึง 10 เท่าสําหรับภาระงานที่ใช้สื่อสารมากและลดค่าใช้จ่าย CPU, ปลดปล่อยทรัพยากรคอมพิวเตอร์สําหรับการประมวลผลแอปพลิเคชั่นจริง
MQM8790-HS2F ยังรองรับอัลจอริทึมการปรับเปลี่ยนเส้นทางและการควบคุมความหนาแน่นที่สมดุลการจราจรผ่านเส้นทางหลายเส้นทางโดยอัตโนมัติส่งผลิตความเร็วใกล้สาย แม้แต่ภายใต้ความขัดแย้งสูง.
- คลัสเตอร์ AI & ML ในขนาดใหญ่ระบบที่ใช้ GPU ที่ต้องการการจัดการและการวัดระยะไกลที่ตั้งใจ ระหว่างหลายร้อยหรือพันหน่วย
- คอมพิวเตอร์ประสิทธิภาพสูง (HPC)- ห้องปฏิบัติการวิจัย ห้องปฏิบัติการแห่งชาติ และมหาวิทยาลัยที่ผู้จัดการผ้าภายนอกให้การติดตามและอัตโนมัติที่ขยายมากขึ้น
- ศูนย์ข้อมูลขนาดใหญ่Fat-tree, DragonFly + และทอปโลจี torus หลายมิติที่จัดการผ่าน UFM เพื่อประสิทธิภาพสูงสุด
- ผู้ให้บริการบริการ Enterprise & Cloudสภาพแวดล้อมที่ต้องการระดับการควบคุมที่รวมกันในหลายผ้าสวิทช์
- Top-of-Rack (ToR) กับการจัดการกลาง✓ ความหนาแน่นสอง 100Gb / s ต่อการเชื่อมต่อเซอร์เวอร์
MQM8790-HS2F ทํางานได้อย่างต่อเนื่องกับ NVIDIA ConnectX‐6, ConnectX‐7, และ BlueField DPU adapters รองรับทั้ง InfiniBand และผ้าผสมมันเป็นความสอดคล้องกับความเร็ว InfiniBand ก่อนหน้านี้ (EDR 100Gb / s, FDR 56Gb/s) สามารถทํางานร่วมกันได้อย่างสมบูรณ์แบบกับสวิตช์เนื้อผ้า NVIDIA Quantum ที่มีอยู่ในปัจจุบัน สําหรับการจัดการสวิตช์ถูกออกแบบให้ควบคุมผ่านแพลตฟอร์ม NVIDIA Unified Fabric Manager (UFM)ซึ่งให้บริการด้านผ้าอย่างครบวงจรการสนับสนุนระบบปฏิบัติการรวมถึงการจําหน่าย Linux หลัก ๆ (RHEL, Ubuntu, Rocky Linux) และเซอร์เวอร์ GPU ที่ได้รับการรับรองจาก NVIDIA
| ปริมาตร | รายละเอียด |
|---|---|
| เลขรุ่น | MQM8790-HS2F |
| สนามบินและความเร็ว | 40 ท่าเรือ QSFP56; สูงสุด 200Gb / s ต่อท่าเรือ; รองรับการแบ่งออกเป็น 80 ท่าเรือ 100Gb / s |
| อัตราการผลิตรวม | 16 Tb/s ไม่ปิด |
| การสลับความช้า | < 130 ns (ตัดผ่าน) |
| การบริหาร | ไม่บริหารจัดการภายนอก ผ่าน NVIDIA UFM TM; CPU หลักสองแบบ x86 ในเครื่อง (Broadwell ComEx D-1508 2.2GHz), เมียร์ระบบ 8GB |
| พลังงาน | 1+1 อะไหล่ hot-swappable, 100‐127VAC / 200‐240VAC, 80 Plus ทองคํา, ENERGY STAR |
| การไหลของอากาศ | P2C (port-to-power) ‡ MQM8790-HS2F ความลึกมาตรฐาน |
| ขนาด (HxWxD) | 1.7 x 17 x 23.2 นิ้ว (43.6 x 433.2 x 590.6 มิลลิเมตร) 1U |
| น้ําหนัก | กับ 2 PSU: 12.48 kg / 27.5 lbs |
| อุณหภูมิการทํางาน | 0°C ถึง 40°C |
| การรับรอง | สินค้าที่เข้าถึงระบบการค้า |
| การรับประกัน | การรับประกันฮาร์ดแวร์จํากัด 1 ปี (มีตัวเลือกต่ออายุ) |
| เลขของชิ้นที่สั่งได้ (OPN) | คําอธิบาย | การไหลของอากาศ | การบริหาร |
|---|---|---|---|
| MQM8790-HS2F | NVIDIA Quantum 200Gb/s InfiniBand switch, 40 QSFP56, dual AC PSU, x86 dual core, ความลึกมาตรฐาน, การไหลอากาศ P2C, รถไฟฟ้า | P2C (Port to Power) | ไม่จัดการ (UFM พร้อม) |
| MQM8790-HS2R | เช่นเดียวกับด้านบน แต่การไหลของอากาศ C2P (power-to-port) | C2P | ไม่จัดการ (UFM พร้อม) |
| MQM8700-HS2F | พันเภทที่บริหาร, การไหลของอากาศ P2C, ผู้จัดการ Subnet ในเครื่อง, MLNX-OS | P2C | การจัดการ (MLNX-OS) |
| MQM8700-HS2R | พันธมิตรที่บริหาร, การไหลอากาศ C2P, ผู้จัดการโซบอร์ดบนเครื่อง, MLNX-OS | C2P | การจัดการ (MLNX-OS) |
สําหรับสภาพแวดล้อมที่ต้องการการบริหารงานผ้ากลางผ่านร้อย ๆ หรือพัน ๆ สวิตช์ MQM8790-HS2Fบล็อคการสร้างที่ไม่ถูกบริหาร ปรับปรุงให้ดีที่สุดสําหรับ NVIDIA UFM Orchestration.
- การจัดการผ้าแบบกลางใช้ NVIDIA UFM เพื่อความเห็น, อัตโนมัติ และการวิเคราะห์แบบคาดการณ์ทั่วระบบทั้งหมด
- ROI ที่สูงกว่า- ลดค่าใช้จ่ายทุนด้วยความหนาแน่นสองครั้ง ความจุของท่าทาง 100G และจํานวนสวิตช์ที่ต่ํากว่าสําหรับผ้าขนาดใหญ่
- ประหยัดพลังงานการปรับขนาดพลังงานแบบไดนามิก โดยใช้ค่าการใช้งานท่าเรือ ลดต้นทุนการดําเนินงาน
- การเร่ง SHARPTMการสื่อสารรวมที่เร็วขึ้นถึง 10 เท่า โดยไม่ต้องใช้จักรยาน CPU เจ้าของ
- โตปโลยีที่สามารถปรับขนาดได้การสนับสนุนพื้นบ้านสําหรับ Fat Tree, DragonFly + และ Torus เพื่อการเติบโตของศูนย์ข้อมูลที่มั่นคงต่ออนาคต
- ระบบนิเวศที่พิสูจน์มีการสนับสนุนจาก NVIDIA รวมซอฟต์แวร์ และการสนับสนุนจากพันธมิตร 24/7
Starsurge Group บริการบริการรอบชีวิตแบบ end-to-end สําหรับสวิตช์ NVIDIA Quantum รวมถึงการให้คําปรึกษาด้านสถาปัตยกรรมก่อนการขาย, การทดสอบหลักฐานของแนวคิด, และโลจิสติกส์ทั่วโลกทีมงานเทคนิคที่มีประสบการณ์ของเรา ให้บริการในการแก้ไขปัญหาที่ไกล, การปรับปรุงฟอร์มแวร์ และการประสานงาน RMA สําหรับการจัดจําหน่าย UFM เราให้บริการมืออาชีพสําหรับการตั้งค่าและการบูรณาการแพลตฟอร์มตัวเลือกการขยายการรับประกันและการสนับสนุนความสําคัญ 24x7 สามารถใช้ได้ตามคําขอการสนับสนุนหลายภาษาสําหรับภูมิภาค EMEA, อเมริกา และ APAC รับประกันการตอบสนองอย่างรวดเร็วสําหรับการจัดจําหน่ายที่สําคัญต่อภารกิจ
ตอบ: MQM8790-HS2F เป็นสวิตช์ที่ไม่ถูกจัดการที่ออกแบบมาเพื่อการจัดการภายนอกผ่าน NVIDIA UFM. MQM8700-HS2F ประกอบด้วย Subnet Manager และ MLNX-OS ครบถ้วนสําหรับการจัดการอิสระ
A: ใช่, มันสามารถจัดการโดย InfiniBand Subnet Manager ที่มีความสอดคล้องกับมาตรฐานใด ๆ, แต่ NVIDIA UFM แนะนําสําหรับคุณสมบัติที่ก้าวหน้าเช่น telemetry, การวิเคราะห์การคาดการณ์, และการประกอบการอัตโนมัติ.
ตอบ: ใช่ แต่ละท่าเรือ 200Gb / s สามารถทํางานที่ 100Gb / s โดยใช้สายแบ่งหรือ QSFP56 ไปยัง QSFP56 สอง Breakout รองรับถึง 80x 100Gb / s ลิงค์
ตอบ: ใช่, MQM8790-HS2F รองรับเทคโนโลยี NVIDIA SHARP TM สําหรับการเร่งการสื่อสารร่วมกัน, โดยอิสระจากโหมดการจัดการ.
ตอบ: DACs ทองแดง QSFP56 ที่ไม่ทํางาน/ทํางาน, สายไฟฟ้าออตติกที่ทํางาน (AOC) และโมดูลออตติกสําหรับระยะทางสูงถึงร้อยๆ เมตร
- ให้แน่ใจว่าอุณหภูมิการทํางานของบริเวณภายในคงอยู่ในระยะระหว่าง 0 °C และ 40 °C; ให้มีการระบายอากาศที่เหมาะสม
- ใช้สายไฟฟ้า QSFP56 หรือสายไฟฟ้า DAC ที่มีคุณสมบัติเท่านั้น ที่อยู่ในคู่มือความสอดคล้องของ NVIDIA
- ทิศทางการไหลของอากาศ: MQM8790-HS2F ใช้ P2C (port-to-power) 确认 your rack cooling scheme matches P2C airflow
- จําหน่ายพลังงานต้องเชื่อมต่อกับความดัน AC ที่เหมาะสม (100-240VAC) ด้วยการติดดิน
- ผู้จัดการซับเน็ตภายนอก (UFM หรืออื่น ๆ) ต้องถูกใช้ในการเริ่มต้นและการจัดการผ้า
- น้ําหนัก ~ 12.5kg กับ 2 PSU using ใช้การยกเครื่องจักรกลที่เหมาะสมสําหรับการติดตั้ง rack
บริษัท ฮ่องกง สตาร์สอร์จ กรุ๊ป จํากัด (Hong Kong Starsurge Group Co., Limited) เป็นผู้ให้บริการด้านเทคโนโลยีด้านเครื่องมือเครือข่าย, บริการไอที และการบูรณาการระบบบริษัทให้บริการลูกค้าทั่วโลกด้วยผลิตภัณฑ์รวมถึงสวิทช์เครือข่าย, NICs, จุดการเข้าถึงไร้สาย, เครื่องควบคุม, โครงการสายและอุปกรณ์พื้นฐานการผลิตการศึกษา การเงิน และธุรกิจ
ด้วยแนวทางลูกค้าเป็นอันดับแรก Starsurge เน้นคุณภาพที่น่าเชื่อถือ การบริการที่ตอบสนอง และการแก้ไขที่เหมาะสมการพัฒนาโปรแกรมตามสั่ง, และการสนับสนุนหลายภาษา ช่วยให้ลูกค้าสร้างระบบอินทรีย์เครือข่ายที่มีประสิทธิภาพ สามารถปรับขนาดได้ และมีความน่าเชื่อถือได้
| ส่วนประกอบ | รูปแบบ / ประเภทที่รองรับ |
|---|---|
| เครื่องปรับ | NVIDIA ConnectX‐6, ConnectX‐7, BlueField‐2 / BlueField‐3 InfiniBand |
| สายเคเบิลและออปติก | QSFP56 DAC ( passive ถึง 3m, active ถึง 5m), AOC, เครื่องรับสัญญาณแสง (SR4, LR4) |
| ระบบปฏิบัติการ | ลินูคัส (RHEL 8/9, Ubuntu 20.04/22.04, โรคกี้ ลินูคัส), Windows Server กับ InfiniBand สเตค |
| แพลตฟอร์มการจัดการ | NVIDIA UFM, OpenSM, ผู้จัดการซับเน็ตที่สอดคล้องกับมาตรฐานอื่น ๆ |
| การสนับสนุนโทปโลยี | ต้นไม้อ้วน ดรากอนฟไล + 2D / 3D โทรัส สลิมฟไล |
- ยืนยันทิศทางการไหลของอากาศ: MQM8790-HS2F ใช้ P2C (port-to-power) verify rack cooling compatibility
- ตรวจสอบความเร็วพอร์ตที่ต้องการ (200G native หรือ 100G breakout) และประเภทการประกอบสายเคเบิล
- ตรวจสอบการเข้าพลังงาน: แอคสองแบบที่เหลือใช้กับเครื่องเชื่อม C13/C14
- ให้ความลึกของเรครองรับ 23.2 นิ้ว (ความลึกมาตรฐาน)
- แผนสําหรับผู้จัดการ Subnet ภายนอก: ใบอนุญาต UFM หรือการใช้งาน OpenSM ที่จําเป็นสําหรับการทํางานของ Fabric
- ยืนยันความต้องการการอนุญาตซอฟต์แวร์ UFM หากต้องการคุณสมบัติเทเลเมตรีที่ทันสมัย
- ใบอนุญาตพื้นฐาน NVIDIA Unified Fabric Manager (UFM)
- NVIDIA Quantum QM9700 ซีรีส์ (NDR 400G InfiniBand)
- การ์ด NVIDIA ConnectX‐6 VPI Adapter (100Gb/s Dual‐port)
- NVIDIA BlueField-3 DPU สําหรับการเร่งพื้นฐาน
- Starsurge Custom Rack Integration Kits & QSFP56 Cables ( passive/active) คู่มือการบูรณาการราคากันเองและสายไฟ QSFP56 ( passive/active)







