NVIDIA MFP7E10-N030 30m MPO APC มัลติโมด ไฟเบอร์เคเบิล InfiniBand & Ethernet
รายละเอียดสินค้า:
| ชื่อแบรนด์: | Mellanox |
| หมายเลขรุ่น: | MFP7E10-N030 (980-9I557-00N030) |
| เอกสาร: | MFP7E10-Nxxx.pdf |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
|---|---|
| ราคา: | Negotiate |
| รายละเอียดการบรรจุ: | กล่องด้านนอก |
| เวลาการส่งมอบ: | ขึ้นอยู่กับสินค้าคงคลัง |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| สามารถในการผลิต: | จัดหาโดย Project/Batch |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| แบบอย่าง: | MFP7E10-N030 | ความยาว: | 30 ม |
|---|---|---|---|
| ประเภทไฟเบอร์: | Multimode OM4 | ขั้วต่อ: | MPO-12/APC (หญิง) |
| การสูญเสียการแทรก: | ≤ 0.362 dB | การสูญเสียผลตอบแทน: | ≥ 35 dB |
| เน้น: | สายไฟเบอร์ MPO NVIDIA 30m,สายเคเบิลไฟเบอร์ออปติก Mellanox InfiniBand,สายเคเบิลอีเทอร์เน็ต MPO APC multimode |
||
รายละเอียดสินค้า
สายไฟฟ้าไฟเบอร์ออปติกแบบพิสติม Multimode ขนาด 30 เมตร ที่ออกแบบให้ใช้กับ InfiniBand และ Ethernet ที่มีความกว้างขวางสูงและเสื้อ LSZH ที่แข็งแรง. สามารถเชื่อมต่อตรงระหว่าง OSFP 800G ที่มีสองท่าทาง, OSFP 400G ที่มีท่าทางเดียว, และ QSFP112 เครื่องรับสัญญาณในศูนย์ข้อมูลที่ทันสมัย
ความยาว:30 เมตร (ความอดทน + 2% x L / -0 สําหรับ L≥5m)
เครื่องเชื่อมMPO-12/APC (Angled Physical Contact) หญิงต่อ MPO-12/APC หญิง
ซีรี่ย์ NVIDIA MFP7E10-Nxxx ประกอบด้วยเคเบิลออปติกส์มัลติโมดแบบปาสีฟีที่มีเครื่องเชื่อม MPO-12/APC ใช้ไฟเบอร์ทํางาน 8 รายการจาก 12 รายการMFP7E10-N030 มีความยาว 30 เมตรตามมาตรฐาน, แสดงถึงระยะทางสูงสุดที่รองรับโดยไฟเบอร์ OM3 ภายในชุด ทําให้มันเหมาะสําหรับการเชื่อมต่อปลายแถวหรือการกระจายโซนข้ามการวางแผนศูนย์ข้อมูลขนาดใหญ่ออกแบบโดยเฉพาะสําหรับระบบระบบเครือข่ายความเร็วสูงของ NVIDIA, มันสนับสนุนเครื่องรับสัญญาณ OSFP 800Gb / s ที่มีสองท่าอากาศ และโมดูล OSFP และ QSFP112 ที่มีด่านเดียว 400Gb / s.เครื่องเชื่อมที่เคลือบด้วยมุม (Angled Polished Connector) (APC) ด้วยการเคลือบ 8 องศา ลดการสะท้อนกลับอย่างมาก, รับประกันความสมบูรณ์แบบของสัญญาณสําหรับการปรับปรุง PAM4 ที่ใช้ในสถาปัตยกรรม 50G, 100G ต่อเลน
การแผนไฟเบอร์ข้ามสายประเภท B นี้ (ปิน 1 ถึงปิน 12) ทําให้สามารถเชื่อมต่อตรงระหว่างตัวรับและรับสัญญาณโดยไม่ต้องจัดการขั้วขั้วเพิ่มเติม ทําให้การจัดจําหน่ายง่ายขึ้นทุกสายไฟฟ้าถูกทดสอบในโรงงาน เพื่อตอบสนอง Telcordia GR-1435 และ IEC 61754-7, รับประกันความน่าเชื่อถือจากกล่อง
- เครื่องเชื่อม MPO-12/APC หญิงที่มีรูการจัดสรร
- 8 สายใยมัลติโมดที่ทํางาน (50/125 μm) โดยมี 4 สายใยที่ไม่ได้ใช้เป็นสมาชิกความแข็งแรง
- ความขั้วแบบ Crossover Type-B: หลีกเลี่ยงความจําเป็นในการพลิกสายพัด
- เสื้อ LSZH (Low Smoke Zero Halogen) / OFNR แบบกลมยืดหยุ่น
- รองรับโปรโตคอล InfiniBand NDR, Ethernet 400GbE/800GbE และ NVLink
- อุปกรณ์ล็อคแบบดันดึง เพื่อปล่อยเร็วและการจับคู่อย่างปลอดภัย
- อุณหภูมิการทํางาน: 0°C ถึง 70°C; การเก็บรักษา: -40°C ถึง 85°C
- รูปแบบการสูญเสียการใส่ที่ต่ํา ปรับปรุงให้กับสัญญาณ PAM4 ความเร็วสูง
หน้าปลายของเครื่องเชื่อม MPO-12/APC มีการเคลือบมุม 8 องศา ซึ่งลดการสะท้อนแสงกลับที่สามารถทําให้เครื่องส่งไม่มั่นคงและความผิดพลาดของบิตในการเชื่อมต่อความเร็วสูงไม่เหมือนกับเครื่องเชื่อม Ultra Physical Contact (UPC) ที่ใช้ในอุปกรณ์ความเร็วต่ํา, APC รับประกันความสูญเสียการกลับ ≥35 dB ที่สําคัญสําหรับ 100G PAM4 และมากกว่านั้นทอปโลยีสายเคเบิลประเภท B (crossover) แผนเส้นทางส่งที่ปลายหนึ่งไปยังเส้นทางรับที่ตรงข้าม ช่อง 1 (ส่ง) เชื่อมต่อกับช่อง 12 (รับ), เลน 2 ถึงเลน 11 ฯลฯ นี่ตรงกับการออกแบบ MPO มาตรฐานที่แนะนําโดย IEC 61754-7 สําหรับการเชื่อมต่อตรงโดยไม่ต้องมีตัวปรับภายนอก
- การเชื่อมต่อสวิตช์-สวิตช์: เชื่อมต่อสวิตช์ OSFP สองท่า (800G) โดยใช้ท่า MPO-12/APC สองท่าเพื่อการรวมผลิตผ่านระยะเวลานาน
- สวิตช์-แอดอปเตอร์: เชื่อมต่อ NVIDIA ConnectX-7 เครื่องปรับเครือข่ายหรือ BlueField-3 DPUs ผ่าน OSFP หรือ QSFP112 เครื่องรับสัญญาณในระยะทางที่ยาว
- สถาปัตยกรรมกระดูกสันหลัง (spine-leaf) ในศูนย์ข้อมูลที่ต้องการความกว้าง 50 เมตร multimode (มีจุดเชื่อมสูงสุด 4 จุด)
- คอมพิวเตอร์ประสิทธิภาพสูง (HPC) และการแบ่งแยกการเก็บข้อมูลด้วย NVLink fabric extensions
- การรวมปลายแถวที่ต้องการความกว้างสูงสุดของ OM3 (30m) สําหรับการออกแบบโทปโลยีที่ดีที่สุด
ออกแบบและรับรองความสามารถในการทํางานร่วมกันได้อย่างต่อเนื่องกับ NVIDIA transceivers และ networking hardware
| เครื่องรับสัญญาณ / เครื่อง | ประเภทท่าเรือ | กรณีการใช้ |
|---|---|---|
| MMA4Z00-NS ( OSFP DR8 สองทางเข้า) | 2x MPO-12/APC | ด้านสวิตช์ 800Gb/s |
| MMA4Z00-NS400 (OSFP) | MPO-12/APC | อัดแปลง 400Gb/s/DPU |
| MMA1Z00-NS400 (QSFP112) | MPO-12/APC | 400Gb/s ConnectX-7 / BlueField-3 |
| เครื่องสวิทช์ InfiniBand NDR 400G/800G | Port OSFP | การสลับรากซ์สูง |
หมายเหตุ: สายเคเบิลมีความสอดคล้องอย่างเคร่งครัดกับเครื่องเชื่อม MPO-12/APC. อย่าจับคู่กับเครื่องเชื่อม MPO-12/UPC (โครงสีฟ้า) เนื่องจากความไม่สอดคล้องของพลาสก์อาจทําให้เกิดความเสียหายทางกายภาพและความเสื่อมของสัญญาณ
| ปริมาตร | มูลค่า |
|---|---|
| เลขสินค้า | MFP7E10-N030 |
| ความยาวของสาย | 30 เมตร (ความอดทน: + 2% x L / -0 สําหรับ L≥5m) |
| จํานวนเส้นใย (มีผล) | 8 สายใย (MPO 12 สายใย, 4 สายไม่ทํางาน) |
| ประเภทเส้นใย | Multimode OM3 (มาตรฐานสําหรับความยาว ≤ 30m) |
| ประเภทเครื่องเชื่อม | MPO-12/APC หญิง หน้าปลายขาดทุนน้อย |
| ความสูญเสียการใส่ (สูงสุด) | 0.35 dB + 0.0004 x L (L ในเมตร) |
| การเสียผลตอบแทน (นาที) | ≥ 35 dB |
| กว้างของเคเบิล | 3.0 ± 0.2 มิลลิเมตร |
| วงจรโค้งขั้นต่ํา | 30 มิลลิเมตร (ไดนามิก/สแตติก) |
| วัสดุของเสื้อ | LSZH / OFNR สีน้ํา |
| อุณหภูมิการทํางาน | 0 ถึง 70 °C |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -40 ถึง 85 °C |
| ความชุ่มชื้น | 10% ถึง 85% RH ไม่หมัก |
| โครงการ polarity | ประเภท B (crossover) ตาม IEC 61754-7 |
| การปฏิบัติตามกฎหมาย | RoHS, CB, cTUVus, CE, FCC ประเภท A, VCCI, RCM |
NVIDIA นําเสนอความยาวหลายแบบเพื่อให้เหมาะสมกับความหนาแน่นของเรคต่าง ๆ และการเชื่อมต่อระหว่างคัมพัส. MFP7E10-N030 เป็นความยาวสูงสุดสําหรับเส้นใย OM3 ภายในชุด:
| เลขของชิ้นสั่งซื้อ | ความยาว | การใช้งานทั่วไป |
|---|---|---|
| MFP7E10-N003 | 3 เมตร | เซอร์เวอร์ภายในเรค |
| MFP7E10-N005 | 5 เมตร | ด้านบนของเรคไปกลางของเรค |
| MFP7E10-N010 | 10 เมตร | ผ่านรางหรือช่วงแถวสั้น |
| MFP7E10-N015 | 15 เมตร | สายเชื่อมระหว่างแถว สายเชื่อมระหว่างแถวแบบธรรมดา |
| MFP7E10-N020 | 20 เมตร | การเชื่อมต่อระหว่างเรคและทางข้าม |
| MFP7E10-N030 | 30 เมตร | การกระจายที่ปลายแถว ความกว้างสูงสุด OM3 |
| MFP7E10-N050 | 50 เมตร | ความกว้างสูงสุดกับเส้นใย OM4 |
สายเคเบิลทั้งหมดมีมาตรฐานทางกลและทางแสงที่เหมือนกัน ยกเว้นความอนุญาตความยาว (สําหรับความยาว ≥ 5 m ความอนุญาตคือ + 2% x L / -0) สําหรับการใช้งานที่ต้องการระยะทางมากกว่า 30 เมตรกรุณาพิจารณา MFP7E10-N050 ที่ใช้ไฟเบอร์ OM4 เพื่อบรรลุ 50m.
- การรับรองจากปลายไปปลาย:คาเบลแต่ละสายถูกผสมคู่กับ NVIDIA transceivers เพื่อการรับประกันความสามารถในการทํางานร่วมกันและขอบการเชื่อมโยง
- ค่าบริหารภาพรวมต่ําการออกแบบแบบแบบปาสิฟ ทําให้การใช้พลังงานลดลง ลดค่าใช้จ่ายในการเย็นในศูนย์ข้อมูล
- ความทนทานและความปลอดภัยเสื้อ LSZH ลดควันพิษให้น้อยที่สุดในกรณีเกิดไฟ; OFNR ได้รับการจัดอันดับสําหรับการติดตั้ง riser
- การผลิตแม่นยํา:เครื่องเชื่อม APC ที่เคลือบจากโรงงาน และมีกณิตศาสตร์ที่สม่ําเสมอ ให้ความสูญเสียน้อยที่ซ้ําได้
- การรับประกันและการสนับสนุนความเข้ากันโดยตรงของ NVIDIA ลดความซับซ้อนในการแก้ปัญหา
- อย่าถอดหมวกฝุ่นจนถึงเวลาติดตั้ง เพื่อป้องกันการติดเชื้อของหน้าปลายทางแสง
- หลีกเลี่ยงการเกินรัศมีโค้งขั้นต่ํา 30 มิลลิเมตร; โค้งที่แน่น ๆ อาจทําให้ขาดการโค้งขนาดเล็กและเสียเส้นใยอย่างถาวร
- ถึงแม้ว่าสายไฟฟ้าจะไม่นําไฟฟ้าและไม่รู้สึกต่อ ESD แต่มันจะเชื่อมโยงกับเครื่องรับสัญญาณที่มีความรู้สึกต่อ ESD
- ไม่เคยผสม MPO-12/APC (เปลือกสีเขียว) กับเครื่องเชื่อม MPO-12/UPC (เปลือกสีน้ําเงิน) เนื่องจากเครื่องเคลือบที่ไม่เหมาะสมจะไม่เข้ากันได้อย่างถูกต้อง และอาจทําลายสตาร์ทปิน
- ใช้แอลกอฮอล์ไอโซโพรพีลและผ้าเช็ดที่ไม่มีขน หรือเครื่องทําความสะอาด MPO สําหรับการทําความสะอาดขีด
บริษัท ฮ่องกง สตาร์สอร์จ กรุ๊ป จํากัด (HK Starsurge Group Co., Limited) เป็นผู้ให้บริการด้านเทคโนโลยีด้านเครื่องมือเครือข่าย บริการไอที และการบูรณาการระบบบริษัทให้บริการลูกค้าทั่วโลกด้วยผลิตภัณฑ์รวมถึงสวิทช์เครือข่าย, NICs, จุดการเข้าถึงไร้สาย, เครื่องควบคุม, สายเคเบิล, และอุปกรณ์เครือข่ายที่เกี่ยวข้องการผลิต, การศึกษา, การเงิน, และธุรกิจ. บริษัทยังให้บริการ IoT การแก้ไข, ระบบจัดการเครือข่าย, การพัฒนาโปรแกรมตามสั่ง, การสนับสนุนหลายภาษา, และการจัดส่งทั่วโลก.ด้วยการเข้าถึงลูกค้าเป็นอันดับแรก, Starsurge เน้นคุณภาพที่น่าเชื่อถือ, บริการตอบสนอง, และการแก้ไขที่กําหนดเองที่ช่วยลูกค้าสร้างระบบอินทรีย์เครือข่ายที่มีประสิทธิภาพ, สามารถปรับขนาดได้ และน่าเชื่อถือได้
พาร์ทเนอร์ NVIDIA อย่างเป็นทางการStarsurge จําหน่ายเคเบิล NVIDIA ของแท้, เครื่องรับสัญญาณและองค์ประกอบเครือข่าย ด้วยความโปร่งใสของโซ่จําหน่ายและการจัดส่งอย่างรวดเร็ว
| รูปแบบเครื่องรับ NVIDIA | ปัจจัยรูปแบบ | ความเร็ว | ความเหมาะสมของเคเบิล |
|---|---|---|---|
| MMA4Z00-NS | OSFP สองท่า | 800Gb/s (2x400G) | MFP7E10-Nxxx (MPO-12 / APC สอง) |
| MMA4Z00-NS400 | OSFP | 400Gb/s | MFP7E10-Nxxx |
| MMA1Z00-NS400 | QSFP112 | 400Gb/s | MFP7E10-Nxxx |
| เครื่องสวิทช์ NVIDIA Quantum-2 / Spectrum-4 | OSFP | NDR 400G/800G | MFP7E10-N030 / ความยาวอื่น ๆ |
- ยืนยันประเภทของเครื่องเชื่อม: MPO-12/APC (หญิง) ในทั้งสองปลาย
- ตรวจสอบระยะทางเชื่อมต่อ: 30m คือความกว้างสูงสุดของ OM3; สําหรับระยะทางที่ไกลกว่า พิจารณา MFP7E10-N050 (OM4)
- ให้แน่ใจว่าเครื่องรับสัญญาณจะเข้ากันได้กับประเภท B crossover polarity; NVIDIA optics ต้องการประเภท B สําหรับการเชื่อมต่อตรง
- ตรวจสอบว่าแผ่นพลาสเตอร์ของคุณ หากใช้แล้ว ยังเป็น MPO/APC และรักษาการแผนภูมิขั้ว
- จําหน่ายเครื่องทําความสะอาด MPO ที่เหมาะสม และเครื่องป้องกันฝุ่นสําหรับการบํารุงรักษา
- NVIDIA MMA4Z00-NSโทรรับ OSFP 800G DR8 สองท่าสําหรับสวิตช์
- NVIDIA MMA1Z00-NS400QSFP112 400G DR4 แทรนซิเวอร์สําหรับ ConnectX-7
- NVIDIA MFP7E20 ซีรีส์คาเบิ้ลออปติกแอคทีฟ (AOC) สําหรับความกว้าง
- MPO-12/APC ไปยัง MPO-12/APC แอดป์เทอร์ฝาฝาสําหรับการขยายและการติดตั้งแผ่น
- NVIDIA MFP7E10-N050✅ 50m OM4 ตัวแปรสําหรับการใช้งานที่กว้าง
- หมายเหตุการใช้งาน: สายไฟฟ้าและเครื่องเชื่อมไฟฟ้าสําหรับ NDR InfiniBand (มีจาก NVIDIA support)
- IEC 61754-7: อุปกรณ์เชื่อมต่อไฟเบอร์ออปติก
- Telcordia GR-1435-CORE: ความต้องการทั่วไปสําหรับสายเชื่อมออฟติกส์หลายเส้นใย







