สายแยก NVIDIA MFP7E20-N015 1:2 | 800G เป็น 2x400G MPO-12/APC OM4, 15ม.
รายละเอียดสินค้า:
| ชื่อแบรนด์: | Mellanox |
| หมายเลขรุ่น: | MFP7E20-N015 |
| เอกสาร: | MFP7E20-Nxxx.pdf |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
|---|---|
| ราคา: | Negotiate |
| รายละเอียดการบรรจุ: | กล่องด้านนอก |
| เวลาการส่งมอบ: | ขึ้นอยู่กับสินค้าคงคลัง |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| สามารถในการผลิต: | จัดหาโดย Project/Batch |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| หมายเลขรุ่น: | MFP7E20-N015 | รูปร่างวัสดุ: | ลวดกลม |
|---|---|---|---|
| อนุญาตให้แรงดึงแรงดึง: | 1,000n <10,00000n | ได้รับการรับรอง: | RoHS, CE, ISO9001, VDE, CCC |
| วัสดุเปลือก: | พีวีซี | ความยาว: | 15ม |
| อัตราข้อมูล: | 400GB/s | ต้นทาง: | อินเดีย / อิสราเอล / จีน |
รายละเอียดสินค้า
NVIDIA MFP7E20-N015 เป็นสายไฟฟ้าปลาสติกสปิลเตอร์ออฟติกส์ที่มีประสิทธิภาพสูงที่ออกแบบมาเพื่อเชื่อมต่อตัวรับ OSFP 800Gb / s ที่มีสองท่าทางกับตัวรับ OSFP หรือ QSFP112 ที่อิสระ 400Gb / sออกแบบด้วยเครื่องเชื่อม MPO-12/APC, 8 สายใยทํางาน (50/125μm OM4) และแบบแบบแบบแบบแบบแบบแบบแบบแบบ B, มันรับประกันความสมบูรณ์แบบของสัญญาณที่ไม่มีรอยต่อสําหรับ InfiniBand NDR, Ethernet และผ้า NVLink.เหมาะสําหรับสถาปัตยกรรมกระดูกสันหลังใน AI cluster, ศูนย์ข้อมูล และการเก็บข้อมูลที่มีประสิทธิภาพสูง
NVIDIA MFP7E20-Nxxx ซีรี่ย์ให้ฟังก์ชันการแยก 4 ช่องเป็น 2 ช่องเป็นเอกลักษณ์ภายใน MPO-12/APC เดี่ยวไปยัง MPO-12/APC สองชุดMFP7E20-N015 ให้ความกว้าง 15 เมตร โดยใช้ไฟเบอร์ OM4 มัลติโมดสูญเสียน้อยลายเคลือบด้วยการสัมผัสทางกายภาพ (APC) (8 องศา) กําจัดการสะท้อนกลับและรักษาความสูญเสียการกลับแสงที่ดีกว่า ≥35 dBสายเคเบิล Breakout นี้ทําให้กองท่า 800G ( OSFP แฝด) สามารถกระจายออกเป็น 2 สายเชื่อม 200G / 400G ที่เป็นอิสระ, เพิ่มความหนาแน่นของท่าทางและลดความซับซ้อนของสายเชื่อมต่อสวิตช์-อัดปรับ. ทุกสายเชื่อมต่อได้รับการทดสอบที่โรงงานอย่างเข้มงวด, ตอบสนอง Telcordia GR-1435 และรองรับล็อคผลักดัน-ดึงเพื่อการใช้งานง่าย
1 MPO-12/APC (8 เส้นใยที่ใช้งาน) แบ่งออกเป็น 2 เครื่องเชื่อม MPO-12/APC ที่แยกกัน แต่ละสายมี 4 เส้นใย (2x200G หรือ 400G ต่อสาขา)
รองรับ InfiniBand NDR, 800G / 400G Ethernet และ NVLink; มีความเปรียบใสและเปรียบใสอย่างเต็มที่
ปลาย APC ลดการสะท้อนกลับ (การสูญเสียการกลับ ≥35 dB) เพื่อคุณภาพสัญญาณที่ดีกว่า
การสร้างแผนภาพไฟเบอร์สับซ้อน (crossed fiber mapping) รับประกันการจัดท่า TX/RX ที่ถูกต้องระหว่างเครื่องรับสัญญาณโดยไม่ต้องปรับขั้วภายนอก
เสื้อฮาโลเจนที่ไม่มีควันลดที่ได้รับการกําหนดให้ใช้กับห้องประชุมใหญ่/ห้องสูงขึ้น (LSZH/OFNR) สีน้ําแสดง OM3/OM4 มัลติโมด
การล็อคแบบดัน-ดึง ปิดฝุ่นติดตั้งก่อน กว้างเคเบิลกลม 3.0 มิลลิเมตร รังสีบิด 30 มิลลิเมตร
สายใยมัลติโมด 50/125μm (OM3 สําหรับรุ่น ≤30m, OM4 สําหรับ >30m; MFP7E20-N015 ใช้ OM4 สําหรับการทํางานที่ขยายความยาว 15m ด้วยการสูญเสียการใส่ที่ต่ํา)เครื่องเชื่อมหญิง MPO-12/APC มีหลุมปรับที่ตรงกับปินตัวรับ, รับประกันการจัดสรรทางแสงที่แม่นยําการเชื่อมโยงระหว่างสายแบบ B แบบ crossover ทําให้ช่อง 1 ที่ปลายช่อง 4 (ด้าน OSFP สองประตู) แผนผังกับช่อง 12 ที่สาขาแรกและช่อง 2 ไปยังช่อง 11 ที่สาขาสองการสื่อสารแบบ Full-Duplex ได้อย่างมีประสิทธิภาพ0004 x L) รับประกันความน่าเชื่อถือของเชื่อมต่อ ผ่านความแตกต่างของอุณหภูมิและความชื้น ( -40 °C ถึง 85 °C, 0-70 °C การทํางาน)
- การเชื่อมต่อเครื่องรับ NVIDIA OSFP 800G twin-port (ตัวอย่างเช่น MMA4Z00-NS) ในเครื่องสวิตช์ด้านบนของราคกับ ConnectX‐7 หรือ BlueField‐3 DPU adapters โดยใช้โมดูล 400G OSFP/QSFP112
- คลัสเตอร์ความหนาแน่นสูง (high-density server clustering) ที่มีเซอร์เวอร์สองตัวแบ่งปันพอร์ตสวิตช์หนึ่ง ผ่านการปรับปรุงสปิลเตอร์ 1: 2 (แต่ละสาขาให้บริการหน่วยคอมพิวเตอร์ที่แยกแยก)
- คลัสเตอร์ AI/ML ต้องการ 200G ต่อสาขาจากพอร์ต 800G เดียว ลดขนาดเคเบิลและปรับปรุงการไหลของอากาศ
- เครือข่าย Spine-Leaf ในศูนย์ข้อมูลที่ใช้ไฟเบอร์มูลติโมดสําหรับการเชื่อมต่อความเร็วสูงในระยะสั้นและมีประหยัดสูงถึง 50 เมตร (มีแพทช์แพนล์สูงสุด 2 ช่อง)
MFP7E20-N015 ได้ถูกออกแบบมาเพื่อการบูรณาการอย่างต่อเนื่องกับ NVIDIA End-to-End Networking Solutions. มันเข้ากับอินเตอร์เฟซออปติก MPO‐12/APC มาตรฐานทั้งหมด (เครื่องเชื่อมหญิง) และเข้ากับ:
- เครื่องรับสัญญาณ OSFP 2 ประตู:MMA4Z00-NS (800G DR8), MMA4Z00-NS400 (400G DR4+)
- เครื่องรับสัญญาณ OSFP / QSFP112 ที่มีประตูเดียว:โมดูล MMA1Z00-NS400, QSFP112 400G DR4
- เครื่องปรับเครือข่าย:NVIDIA ConnectX‐7, ConnectX‐6 (มีกรง/ตัวปรับที่เหมาะสม) DPUs BlueField‐3
- สวิตช์:NVIDIA Quantum-2, Spectrum-4 แพลตฟอร์มที่ใช้กับ OSFP cages
| ปริมาตร | รายละเอียด (MFP7E20-N015) |
|---|---|
| ประเภทสินค้า | สายสับ 1: 2 สายแยกแสง |
| ประเภทเครื่องเชื่อม | MPO-12/APC (หญิง) ถึง 2x MPO-12/APC (หญิง) |
| ประเภทเส้นใย | 50/125μm Multimode OM4 (สําหรับความยาว > 30m; 15m ใช้ OM4) |
| จํานวนเส้นใยที่ใช้ | 8 สายไฟเบอร์ (4 ส่ง / 4 รับต่อสาขา mapping) |
| ความยาวของสาย | 15 เมตร (ความละเอียด: + 2% x L / -0) |
| ความสูญเสียการใส่ (สูงสุด) | ≤0.35 dB + 0.0004 x L (L=15m → ≤0.356 dB ต่อหน้าปลายของเครื่องเชื่อม) |
| ผลกําไรเสีย | ≥ 35 dB (พลาสก์ APC) |
| วัสดุและสีเสื้อ | LSZH / OFNR, Aqua |
| กว้างของเคเบิล | 3.0 ± 0.2 มิลลิเมตร |
| วงจรโค้งขั้นต่ํา | 30 มิลลิเมตร (สถิติ) |
| อุณหภูมิการทํางาน | 0°C ถึง 70°C |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -40°C ถึง 85°C |
| โตโปโลยี / โปเลอริตี้ | ประเภท B (crossover) ตามมาตรฐาน MPO |
| การปฏิบัติตามกฎหมาย | RoHS, IEC 61754-7, Telcordia GR-1435, สินค้าเลเซอร์ชั้น 1 (IEC 60825-1/2) |
| เลขของชิ้นสั่งซื้อ | คําอธิบาย | ความยาว | ประเภทเส้นใย |
|---|---|---|---|
| MFP7E20-N003 | NVIDIA สายไฟเบอร์ปาสิฟ, MMF, MPO12 APC ถึง 2xMPO12 APC | 3 เมตร | OM3 |
| MFP7E20-N005 | NVIDIA สายไฟเบอร์ปาสิฟ, MMF, MPO12 APC ถึง 2xMPO12 APC | 5 เมตร | OM3 |
| MFP7E20-N007 | NVIDIA สายไฟเบอร์ปาสิฟ, MMF, MPO12 APC ถึง 2xMPO12 APC | 7 เมตร | OM3 |
| MFP7E20-N010 | NVIDIA สายไฟเบอร์ปาสิฟ, MMF, MPO12 APC ถึง 2xMPO12 APC | 10 เมตร | OM3 |
| MFP7E20-N015 | NVIDIA สายไฟเบอร์ปาสิฟ, MMF, MPO12 APC ถึง 2xMPO12 APC | 15 เมตร | OM4 |
| MFP7E20-N020 | NVIDIA สายไฟเบอร์ปาสิฟ, MMF, MPO12 APC ถึง 2xMPO12 APC | 20 เมตร | OM4 |
| MFP7E20-N030 | NVIDIA สายไฟเบอร์ปาสิฟ, MMF, MPO12 APC ถึง 2xMPO12 APC | 30 เมตร | OM4 |
| MFP7E20-N050 | NVIDIA สายไฟเบอร์ปาสิฟ, MMF, MPO12 APC ถึง 2xMPO12 APC | 50 เมตร | OM4 |
การทดสอบทางแสง 100% สําหรับการสูญเสียการใส่, การสูญเสียการกลับ, และขั้ว
รองรับ 200G ต่อสาขาไฟเบอร์ ทําให้มีการย้าย 400G/800G โดยไม่ต้องใช้สายไฟฟ้าใหม่
ไม่มีอิเล็กทรอนิกส์ที่ใช้งานได้ดีสําหรับ HPC และ AI workloads ที่มีความรู้สึกต่อความช้า
รวมสาขาสองสาขาใน MPO หนึ่ง, ยืดหยุ่นการจัดการสายเคเบิล.
กลุ่มฮ่องกง Starsurge ให้การสนับสนุนรอบชีวิตครบวงจรสําหรับผลิตภัณฑ์ออฟติกเดิมของ NVIDIA รวมถึงการปรึกษาด้านเทคนิคก่อนการขาย, การรับรองความสอดคล้อง, และโลจิสติกส์ทั่วโลกทุกสายไฟฟ้า MFP7E20-N015 มาโดยตรงจากโซ่จําหน่าย NVIDIA ที่ได้รับอนุญาตทีมวิศวกรรมของเราช่วยในการออกแบบทอปโลจีเครือข่าย, การจับคู่ตัวรับสัญญาณ, และการแนะนําการติดตั้งในสถานที่ สําหรับ RMA หรือคําถามทางเทคนิค, ติดต่อเราที่ networking-support@starsurgecom หรือติดต่อผู้จัดการบัญชีที่มอบหมายของคุณ.
- อย่าถอดหมวกฝุ่นจนถึงเวลาติดตั้ง เครื่องเชื่อมที่ติดเชื้อต้องทําความสะอาดด้วยเครื่องทําความสะอาดเครื่องเชื่อมแสง (อย่าใช้ผ้าเช็ดอัลโคฮอล์บนหน้าปลายโดยไม่มีเครื่องมือที่ถูกต้อง)
- หลีกเลี่ยงการบิดสายไฟฟ้าเกินรัศมี 30 มิลลิเมตร; การบิดที่คมสามารถทําลายเส้นใยอย่างถาวร
- ให้เก็บสายไฟให้ห่างจากของเหลวและสภาพแวดล้อมที่มีความชื้นสูง
- การระวัง ESD ต้องการเมื่อการจัดการกับเครื่องรับส่ง แต่สายไฟฟೈเบอร์เองเป็นไม่นํา
- ไม่เคยบังคับเครื่องเชื่อม MPO; สอดคล้องกุญแจและกดอ่อน ๆ จนกระทั่งการล็อคเกิดขึ้น

บริษัท ฮ่องกง สตาร์สอร์จ กรุ๊ป จํากัด (HK Starsurge Group Co., Limited) เป็นผู้ให้บริการด้านเทคโนโลยีด้านเครื่องมือเครือข่าย บริการไอที และการบูรณาการระบบบริษัทให้บริการลูกค้าทั่วโลกด้วยผลิตภัณฑ์รวมถึงสวิทช์เครือข่าย, NICs, จุดการเข้าถึงไร้สาย, เครื่องควบคุม, สายเคเบิล, และอุปกรณ์เครือข่ายที่เกี่ยวข้องการผลิต, การศึกษา, การเงิน, และธุรกิจ. บริษัทยังให้บริการ IoT การแก้ไข, ระบบจัดการเครือข่าย, การพัฒนาโปรแกรมตามสั่ง, การสนับสนุนหลายภาษา, และการจัดส่งทั่วโลก.ด้วยการเข้าถึงลูกค้าเป็นอันดับแรก, Starsurge เน้นคุณภาพที่น่าเชื่อถือ, บริการตอบสนอง, และการแก้ไขที่กําหนดเองที่ช่วยลูกค้าสร้างระบบอินทรีย์เครือข่ายที่มีประสิทธิภาพ, สามารถปรับขนาดได้ และน่าเชื่อถือได้
พาร์ทเนอร์กับเราสําหรับสาย NVIDIA MFP7E20 แท้, ส่งเร็ว, และการสนับสนุนวิศวกรรมผู้เชี่ยวชาญ
- 12 รายการ:800G → 400G + 400Gประเภท B Polarityการเชื่อมต่อไฟฟ้าข้ามให้แน่ใจว่า TX / RX การสอดคล้อง
- เกรด OM4:ปรับปรุงสําหรับสัญญาณ 400G-800G PAM4
- การรับรองทั่วโลก:สินค้าที่ได้รับการจัดจําหน่าย
| รูปแบบเครื่องรับสัญญาณ | ปัจจัยรูปแบบ | อัตราข้อมูล | สอดคล้องกับ MFP7E20-N015 |
|---|---|---|---|
| MMA4Z00-NS | OSFP สองท่า | 800G DR8 | ใช่ (ใช้สายแบ่งทั้งสองสาย) |
| MMA4Z00-NS400 | OSFP | 400G DR4 | ครับ หน้างาน |
| MMA1Z00-NS400 | QSFP112 | 400G DR4 | ครับ หน้างาน |
| 400G DR4/FR4 แบบทั่วไป (MPO-12/APC) | OSFP/QSFP112 | 400G | ใช่ถ้า APC อินเตอร์เฟซและงบประมาณการสูญเสีย |
| 100G SR4 (MPO-12/UPC) | QSFP28 | 100G NRZ | ไม่ (ความไม่ตรงกันของโปแลนด์) |
- ยืนยันว่าเครื่องรับสัญญาณในทั้งสองปลายต้องการ MPO‐12/APC ช่องหน้าหญิง (key up)
- ตรวจสอบความยาวของสายไฟ (15m) เหมาะสมกับ rack-to-rack หรือในระยะทางแถว
- ตรวจสอบพอร์ตสวิตช์: พอร์ต OSFP สองพอร์ตต้องคู่กับสายแบ่งสองสายเพื่อการใช้งาน 800G อย่างเต็มที่
- แผนสําหรับฝุ่นฝุ่นและชุดทําความสะอาด งดจํากัดเพื่อรักษาการสูญเสียการใส่ที่ต่ํา
- ให้แน่ใจว่าอุณหภูมิสภาพแวดล้อมการทํางาน 0-70 °C ไม่มีการบิดเกิน
- NVIDIA MMA4Z00-NS 800G โทรรับ OSFP DR8 สองท่า
- NVIDIA MMA1Z00-NS400 400G QSFP112 DR4 เครื่องรับสัญญาณ
- NVIDIA MFP7E20-N050 50m OM4 สปิลเตอร์เคเบิลสําหรับการขยายความกว้าง
- สาย MPO-12 APC ไปยังสาย MPO-12 APC ประเภท B (ตรง, ไม่แยก)
- เครื่องทําความสะอาดแสงและเครื่องทําความสะอาดแคสเต็ตสําหรับเครื่องเชื่อม MPO







