สายเคเบิลตัวแยก AOC NVIDIA MFS1S50-H010E 200G เป็น 2x100G QSFP56 ความหน่วงต่ำ
รายละเอียดสินค้า:
| ชื่อแบรนด์: | Mellanox |
| หมายเลขรุ่น: | MFS1S50-H010E |
| เอกสาร: | MFS1S50-H0xxV.pdf |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1 ชิ้น |
|---|---|
| ราคา: | Negotiate |
| รายละเอียดการบรรจุ: | กล่องด้านนอก |
| เวลาการส่งมอบ: | ขึ้นอยู่กับสินค้าคงคลัง |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| สามารถในการผลิต: | จัดหาโดย Project/Batch |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| ความพร้อมใช้งาน: | คลังสินค้า | การรับประกัน: | 1 ปี |
|---|---|---|---|
| เงื่อนไข: | ใหม่และเป็นต้นฉบับ | เทคโนโลยี: | Infiniband |
| อัตราข้อมูล: | สูงถึง 200GB/s | ประเภทตัวเชื่อมต่อ: | QSFP56 |
| เส้นผ่านศูนย์กลาง: | 3 +/- 0.2 มม. | Radiu โค้งงอขั้นต่ำ: | 30มม |
| ความสูงของดวงตาที่อยู่ใกล้สิ้น: | 70mvpp | ESMW ใกล้สิ้น: | 0.265UI |
รายละเอียดสินค้า
NVIDIA® MFS1S50-H010E เป็นสายไฟฟ้ากระจายไฟฟ้าอัตราการทํางานสูง (AOC) ที่สามารถเชื่อมต่อ 200Gb / s ถึง 2x100Gb / s ในศูนย์ข้อมูลที่ทันสมัยออกแบบมาเพื่อใช้ในสภาพแวดล้อมที่แพง แต่ต้องการ, AOC ที่ใช้ QSFP56 VCSEL นี้ให้บริการอินเตอร์เฟซที่เรียบร้อยระหว่างพอร์ตสวิตช์ 200Gb/s และเซอร์เวอร์หรือคอมพิวเตอร์ node 100Gb/s ที่แยกแยกกันสองตัว ซึ่งตรงกับมาตรฐาน SFF-8665 และ SFF-8679MFS1S50 ซีรี่ย์ให้ความสมบูรณ์แบบสัญญาณที่แข็งแรงความยาว 10 เมตร (H010E) เหมาะสําหรับการเชื่อมโยงจากอัตราสูงสุด (ToR) ไปยังเซอร์เวอร์, ทําให้การเชื่อมโยงสะดวกสบายโดยยังคงความกว้างขวางความถี่สูง
สายแบ่งแต่ละสายรวม EEPROM บนทั้งสองปลายของ QSFP56 สําหรับการติดตามผลิตภัณฑ์และการรายงานสถานะในเวลาจริง ซึ่งเข้ากันได้อย่างเต็มที่กับสวิทช์ NVIDIA InfiniBand และ Ethernetด้วยการทดสอบการผลิตอย่างเข้มงวด และการออกแบบคุณภาพอันโดดเด่นของ NVIDIA, AOC นี้รับประกันความน่าเชื่อถือของ plug-and-play และระยะชีวิตที่ยืดหยุ่นในธุรกิจ, HPC และการจัดจําหน่ายคลาสเตอร์ AI.
ทําให้พอร์ตสวิตช์ 200Gb / s สามารถให้บริการจุดปลาย 100Gb / s สองจุด, ปรับปรุงความหนาแน่นของพอร์ตและลดต้นทุนโครงสร้างพื้นฐาน
สถาปัตยกรรมไฟเบอร์หลายรูปแบบที่ใช้ VCSEL รับประกันความช้าที่ต่ํามากสําหรับ HPC และ AI workload ที่มีความรู้สึกต่อความช้า
การติดตามในเวลาจริง: พลังงานออปติก Tx/Rx, กระแสปัดแยก, กระแสไฟฟ้า, อุณหภูมิของกรอบ, ขั้นต่ําเตือน/เตือน
อุณหภูมิห้องปฏิบัติการ 0 °C ถึง 70 °C, การเก็บรักษา -40 °C ถึง 85 °C เหมาะสําหรับสภาพแวดล้อมศูนย์ข้อมูลที่ต้องการ
Tx input equalizer, Rx output amplitude, pre-emphasis; การควบคุม Tx/Rx CDR สําหรับการทํางาน 100GbE
อินเตอร์เฟซการจัดการแบบ 2 สายแบบมาตรฐาน ModSelL, IntL, ResetL, LPMode สําหรับการควบคุมโฮสต์เต็ม
MFS1S50-H010E ใช้เรียง VCSEL และโฟตดิโอเดส PIN ความรู้สึกสูง ผ่านสี่คู่ไฟเบอร์หลายโหมดทั้งหมด 4 เลนทํางานที่ 50Gb / s PAM4 (53.125GBd) เพื่อบรรลุความกว้างแดนรวม 200Gb / s; ปลาย Breakout แต่ละปลายจัดการสองเลนที่ 100Gb / s (50Gb / s PAM4 ต่อเลน)การออกแบบออปติกที่ทํางานนี้กําจัดการทําลายสัญญาณทองแดงและขยายความกว้างถึง 50 เมตรโดยยังคงอัตราความผิดพลาดของบิตต่ํากว่า 1e-12.
สายเคเบิลมีสัญญาณควบคุมที่สอดคล้องกับ SFF-8636 รวมถึงการเลือกโมดูล, โหมดพลังงานต่ํา และสายตัดการติดตามการวินิจฉัยดิจิตอลบนชิป (DDM) ให้ความรู้ในเวลาจริงเกี่ยวกับสุขภาพของลิงค์, ปรับปรุงการจัดการเครือข่ายและการแก้ไขปัญหา. นอกจากนี้เครื่องรับสัญญาณยังรองการเลือกอัตราสําหรับอัตราการต่อสายที่ยืดหยุ่น: 10.3125G NRZ, 25.78125G NRZ, และ 26.5625G PAM4 เพื่อรองรับความเข้ากันได้ในระยะหลังเมื่อจําเป็น.
- การเปลี่ยน Top-of-Rack (ToR) เป็นการเชื่อมต่อเซอร์เวอร์แบบสองแบบในแบบ 200GbE หรือ InfiniBand HDR
- คลัสเตอร์คอมพิวเตอร์ที่มีประสิทธิภาพสูง (HPC) ที่ต้องการความยืดหยุ่นต่ําและการเชื่อมต่อสายพานความหนาแน่นสูง
- โครงสร้างพื้นฐานการฝึกอบรม AI/ML พร้อม 200G uplinks กับเซอร์เวอร์ GPU (เช่น NVIDIA Quantum หรือ Spectrum switch)
- สถาปัตยกรรมกระดูกสันหลังของศูนย์ข้อมูลที่ประสิทธิภาพของท่าเรือและการจัดการสายไฟฟ้าที่เรียบง่ายเป็นสิ่งสําคัญ
- การรวมเนื้อหาขององค์กร ลดจํานวนตัวรับและส่งสัญญาณในขณะที่เพิ่มความกว้างแบนด์วิดต่อหน่วย rack
ออกแบบมาสําหรับสวิตช์ NVIDIA Quantum InfiniBand (เช่น QM8700, QM9700 ซีรีส์) และสวิตช์ NVIDIA Spectrum EthernetMFS1S50-H010E ยังสามารถทํางานร่วมกันได้กับพอร์ต QSFP56 มาตรฐานใด ๆ ที่รองรับ 200GbE หรือ InfiniBand HDR / NDR. EEPROM ของ AOC® ให้การระบุผลิตภัณฑ์ที่เป็นเอกลักษณ์ ทําให้มันถูกจัดการโดยเต็มที่โดยแพลตฟอร์มเครือข่าย NVIDIA สําหรับโฮสต์ที่ไม่ใช่ NVIDIAสายเคเบิลสอดคล้องกับ QSFP56 MSA (SFF-8665) และอินเตอร์เฟซไฟฟ้าสอดคล้องกับ SFF-8679ตลอดเวลายืนยันการตั้งค่าพอร์ตโฮสต์เพื่อการสนับสนุนการหลุด
| แพลตฟอร์ม / ครอบครัวสินค้า | ความเร็วที่รองรับ | ประเภทท่าเรือ |
|---|---|---|
| NVIDIA Quantum HDR InfiniBand Switches (QM8700, QM8790) | 200G HDR | QSFP56 |
| NVIDIA Spectrum-2/3 Ethernet Switches (SN3700, SN4600) | 200GbE | QSFP56 |
| NVIDIA ConnectX-6 HDR / ConnectX-6 Dx | 100Gb/s ต่อหาง | QSFP56 |
| เครื่องสวิทช์ 200GbE ของผู้บริการที่สามที่มีการสนับสนุน Breakout | 200G→2x100G | สอดคล้อง QSFP56 |
| ปริมาตร | รายละเอียด |
|---|---|
| รูปแบบสินค้า | MFS1S50-H010E |
| ปัจจัยรูปแบบ | สาย QSFP56 ถึง 2x สาย QSFP56 แบ่งสายไฟฟ้าไฟฟ้า |
| อัตราข้อมูล | 200Gb/s (ปลายหลัก) / 100Gb/s ต่อสาขาแยก |
| อัตราการส่งสัญญาณต่อเส้นทาง | 53.125 GBd PAM4 (ชื่อ) |
| ความยาวของสาย | 10 เมตร (ความอดทน: +300mm / -0 สําหรับความยาว < 50m) |
| ประเภทเส้นใย | สายใยหลายรูปแบบ (MMF) 50/125μm เสื้อ Aqua |
| วงจรโค้งขั้นต่ํา | 30 มม. |
| ความดันไฟฟ้า (Vcc) | 3.135 วอลต์ ¥ 3.465 วอลต์ (ประเภท 3.3 วอลต์) |
| การบริโภคพลังงาน (ปลาย 200G) | ประเภท 4.5W, สูงสุด 5.0W |
| การบริโภคพลังงาน (ปลาย 100G ต่อสาขา) | ประเภท 3.0W, แม็กซ์ 3.5W |
| อุณหภูมิห้องทํางาน | 0°C ถึง 70°C |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -40°C ถึง 85°C |
| ความชื้นสัมพัทธ์ (ไม่หมัก) | 5% ถึง 85% |
| ความอดทนของ ESD | สอดคล้องกับการจัดการ ESD ของศูนย์ข้อมูลทั่วไป ความปลอดภัยเลเซอร์ชั้น I |
| ลักษณะการตรวจสอบ | DDM (พลังงาน Tx/Rx, bias, voltage, temperature), LOS/LOL, การผิดพลาด Tx, การปรับปรุงความเท่าเทียม |
| การปฏิบัติตามกฎหมาย | CE, FCC Class A, ICES, RCM, VCCI, CB, cTUVus, RoHS (ตามมาตรฐาน NVIDIA) |
| เลขของชิ้นสั่งซื้อ | คําอธิบาย | ความยาว |
|---|---|---|
| MFS1S50-H003V | NVIDIA AOC, 200G ถึง 2x100G, QSFP56 ถึง 2xQSFP56 | 3 เมตร |
| MFS1S50-H005V | NVIDIA AOC, 200G ถึง 2x100G, QSFP56 ถึง 2xQSFP56 | 5 เมตร |
| MFS1S50-H010E | NVIDIA AOC, 200G ถึง 2x100G, QSFP56 ถึง 2xQSFP56 | 10 เมตร |
| MFS1S50-H015V | NVIDIA AOC, 200G ถึง 2x100G, QSFP56 ถึง 2xQSFP56 | 15 เมตร |
| MFS1S50-H020V | NVIDIA AOC, 200G ถึง 2x100G, QSFP56 ถึง 2xQSFP56 | 20 เมตร |
| MFS1S50-H030V | NVIDIA AOC, 200G ถึง 2x100G, QSFP56 ถึง 2xQSFP56 | 30 เมตร |
สําหรับความยาวที่กําหนดเองหรือความต้องการของจํานวนมาก กรุณาติดต่อทีมงานขายของเราความสามารถทางไฟฟ้าและทางแสงที่เหมือนกันกับชุด H0xxV มาตรฐาน.
- การรับประกันสินค้าที่แท้จริงสายไฟ NVIDIA ของแท้ 100% สามารถติดตามได้เต็มที่ และมีคุณภาพจากผู้ผลิต
- ความเชี่ยวชาญทางเทคนิควิศวกรของเราให้การตรวจสอบความเหมาะสมก่อนการขาย และการสนับสนุนหลังการขาย
- โกลิสติกส์โลกส่งเร็วทั่วโลก ด้วยการบรรจุกันสแตตติกที่เหมาะสม และการป้องกัน ESD
- ราคาที่แข่งขันและส่วนลดปริมาณเหมาะสําหรับการสร้างศูนย์ข้อมูล และโครงการปรับปรุงพื้นฐาน
- ตัวเลือกการรับประกันขยาย:การรับประกันมาตรฐาน 1 ปี พร้อมการครอบคลุมที่ขยายให้ได้ตามคําขอ
กลุ่มฮ่องกงสตาร์สอร์จให้บริการปลายสู่ปลาย: บริการที่ปรึกษาด้านความละเอียดทางเทคนิค, การช่วยเหลือในการทดสอบความสามารถทํางานร่วมกัน, และการสนับสนุน RMA ทีมงานของเรามีให้บริการสําหรับการแก้ไขความผิดพลาดทางไกล,คําแนะนําการติดตั้งการตรวจสอบความเหมาะสมของฟอร์มแวร์ ทุกสายไฟฟ้าจะถูกตรวจสอบด้วยสายตา ก่อนการส่ง เพื่อให้แน่ใจว่ามีสายเชื่อมไฟฟ้าที่สะอาดและติดป้ายที่เหมาะสม สําหรับโครงการที่สําคัญเราให้บริการแทนที่ในสถานที่ในภูมิภาคที่คัดเลือกติดต่อผู้จัดการบัญชีของคุณสําหรับตัวเลือก SLA
- ยืนยันว่าสวิทช์และพอร์ต NIC ของคุณรองรับโหมด Breakout (200G → 2x100G)
- ตรวจสอบความยาวสายไฟฟ้าที่ต้องการและความจํากัดรัศมีโค้งในการวางวาง rack ของคุณ
- ให้แน่ใจว่าระบบเจ้าภาพทั้งสองที่ปลาย 100G มีกรง QSFP56 ที่มีการไหลอากาศและงบประมาณพลังงานที่เหมาะสม
- ตรวจสอบว่าสิ่งแวดล้อมของคุณต้องการการรับรองกฎหมายเพิ่มเติม (เช่น RoHS ของจีน)
- พิจารณาสั่งหน่วยสํารองสําหรับความสมดุลของลิงค์ที่เหมือนกันในคลาสเตอร์ที่มีความพร้อมสูง
- อ่อนโยนต่อการปล่อยไฟฟ้าสแตตติก (ESD): ใช้สายรัดข้อมือที่ติดดินและสถานที่ทํางานที่ปลอดภัยจาก ESD ระหว่างการติดตั้ง
- ไม่เกินความแรงดันไฟฟ้าที่สูงสุด (3.6V) หรือความแรงดันการใส่ข้อมูล เพื่อป้องกันความเสียหายที่ไม่สามารถแก้ไขได้
- หลีกเลี่ยงการบิดที่แน่นต่ํากว่ารัศมี 30 มม. เพื่อรักษาผลงานทางแสงและป้องกันการหักเส้นใย
- ตลอดเวลาใส่โมดูล QSFP ให้ละเอียดในกรง; การใส่อย่างบังคับอาจทําลายเครื่องเชื่อมหรือล็อคกรง
- ใช้งานภายในช่วงอุณหภูมิกรอบ 0 ∼ 70 °C; รับประกันการไหลของอากาศที่เหมาะสมในสภาพแวดล้อมที่มีความหนาแน่นสูง
- ในกรณีที่เกิดความเสียหายที่เห็นได้ชัดต่อบูทหรือเสื้อ splitter ให้เปลี่ยนสายเพื่อหลีกเลี่ยงปัญหาเรื่องความสมบูรณ์แบบของสัญญาณ
- NVIDIA MFS1S00-HxxxVคาเบิ้ลออปติกที่ใช้งาน 200G ถึง 200G QSFP56 (จุดต่อจุด)
- NVIDIA MCP1650-HxxxE✓ 100GbE QSFP28 ถึง 2x50GbE SFP56 แบ่ง AOC
- NVIDIA Quantum HDR QM8700 สวิตช์สวิทช์ InfiniBand 40 ท่าทาง 200Gb/s
- การ์ด NVIDIA ConnectX-6 Dxอัดแปลง Ethernet/IB QSFP56 แบบสองประตู 100Gb/s
- หมายเหตุการใช้งาน LinkX Memory Map (MLNX-15-5926) รายละเอียดบันทึก EEPROM
- แนวทางการจัดการเคเบิลและ FAQ ของ NVIDIA (MLNX-15-3603)
- SFF-8636 Rev 2.9 อินเตอร์เฟซการจัดการสําหรับโมดูล QSFP
- แนวทางที่ดีที่สุดสําหรับการจัดจําหน่ายสายเคเบิล Breakout 200G ในศูนย์ข้อมูล
บริษัท ฮ่องกง สตาร์สอร์จ กรุ๊ป จํากัด (HK Starsurge Group Co., Limited) เป็นผู้ให้บริการด้านเทคโนโลยีด้านเครื่องมือเครือข่าย บริการไอที และการบูรณาการระบบบริษัทให้บริการลูกค้าทั่วโลกด้วยผลิตภัณฑ์รวมถึงสวิทช์เครือข่าย, NICs, จุดการเข้าถึงไร้สาย, เครื่องควบคุม, สายเคเบิล, และอุปกรณ์เครือข่ายที่เกี่ยวข้องการผลิต, การศึกษา, การเงิน, และธุรกิจ. บริษัทยังให้บริการ IoT การแก้ไข, ระบบจัดการเครือข่าย, การพัฒนาโปรแกรมตามสั่ง, การสนับสนุนหลายภาษา, และการจัดส่งทั่วโลก.ด้วยการเข้าถึงลูกค้าเป็นอันดับแรก, Starsurge เน้นคุณภาพที่น่าเชื่อถือ, บริการตอบสนอง, และการแก้ไขที่กําหนดเองที่ช่วยลูกค้าสร้างระบบอินทรีย์เครือข่ายที่มีประสิทธิภาพ, สามารถปรับขนาดได้ และน่าเชื่อถือได้







